Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ vista มาตอบทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ vista มาตอบทีคับ

คือว่าผมใช้ vista อยู่นะคับ
    แล้วก้อเลยสังเกตุเห็นว่า ตอนที่ผมกด task manager
    ขึ้นมา Processes มันมีถึง 75
    ทั้งๆที่ ผมแค่รัน MSN กะ IE เท่านั้น
    มีท่านใดพอจะให้คำแนะนำในการปิดตัว Processes
    อันเยอะแยะ ที่ไม่จำเป็นออกได้บ้างมั๊ยคับ???
    แบบว่าไม่ใช่ปิดแล้ว vista ไปนะคับท่าน
    เพราะ XP ที่ผมเคยใช้ Processes มันแค่ 25 เองอ่ะคับ

ปล.ผมไม่ได้ลง anti-virus อ่ะคับ เพราะคิดว่ามันหน่วงเครื่อง

ขอบคุณที่เข้ามาตอบคับ

บอกได้มั๊ยว่า process ที่มันรันเยอะๆ ของท่านชื่อว่าอะไร

Comment

Originally posted by blackcat333 View Post
      บอกได้มั๊ยว่า process ที่มันรันเยอะๆ ของท่านชื่อว่าอะไร
      ช่ายๆๆ น่าจะมีตัวอย่างหน่อยนะค๊าบบบบบ

Comment

ตัวไหนที่ Run เยอะ ลอง End มันสิครับ ว่าหายไหม

Comment

อย่า End มั่วนะครับ ไม่งั้นเครื่องดับ -*-
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้ครับ จะได้ช่วยถูก

Comment

โอ้ว ขอโทดที่มาโพสถามงี่เง่าก่อนไปดูชัดๆนะคับ
              แบบว่า พอไปดูอย่างจิงจัง ปรากฏว่า
              มานเป็น ที่ผมเปิดเองประมาณ 25 processes
              ที่เหลืออีก 50 มันเป็นพวก system, network service และก้อ
              local service อ่ะคับ คิดว่าไม่น่าจะปิดได้เลย
              svchost.exe ล่อไป 14 processes แล้วคับ

ปล. ถ้าคิดจะไปลง xp ใช้ ท่านใดมีคำแนะนำ
              ในการซื้อแผ่น xp แบบที่มันลงกับโน๊ตบุ๊คที่ HDD
              เป็น SATA บ้างมั๊ยคับ???
              (ถ้าใช้แผ่น xp ของ illusion oct 2007
              จะลงได้มั๊ยคับ เคยลองของ june 2007
              แล้วมันไม่เห็น HDD SATA คับ)

ขอบคุณที่มาตอบคับ

Comment

Working...
              X