Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำสำหรับคนจะเล่นน้ำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำสำหรับคนจะเล่นน้ำครับ

พอดีอยากลองมาเล่นน้ำมั่งอ่ะครับ เพราะพัดลมมันเสียงดัง ไม่ทราบว่าใช้น้ำแล้วลดเสียงได้เยอะไหมเอ่ย แล้วควรดูยี่ห้อไหน เช็คยังไงไม่ให้น้ำรั่ว มีเทคนิคอะไรแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับผม

มันก้อไมเงียบซะทีเดียวนะ ปั๊มน้ำก้อมีเสียง
    และยังใช้พัดลมเป่าหม้อน้ำก้อมีเสียง
    ผมว่าที่เขาเล่นน้ำกัน เพราะว่ามันเย็นกว่าลม มั้งคับ^^

Comment

ถ้าไม่อยากให้มันเสียงดัง ใช้ พวก silent tower ดูคับ

Comment

เล่นลมใช้พัดลมตัวเดียว
        เล่นน้ำเจอ3ตอนเข้าไป เล่นไป3ตัว เผลอๆประกบหน้าหลังเป็น6ตัว ดังกว่าอีก แต่แรกกับเรื่องเย็นก็เอาหละวะ....

Comment

ไม่รู้นะครับ ของผมก่อน PSU ตัวเก่าติด Case มาจะลาโลกไปพร้อมกับพาเอา Mainboard กับ RAM เพื่อนเกลอไปด้วย DDR2-667 1 GB จำนวน 1 แผง เสียงดังใช้ได้เลยครับ แต่พอเปลี่ยน Mainboard ซื้อ RAM มาใส่ให้ครบ เปลี่ยน PSU ใหม่ นอกนั้นเดิม ๆ ตอนนี้เงียบกริบเลยครับ

ก็ไม่เดิมทั้งหมด เพราะ HDD เปลี่ยนจาก 250 GB เป็น 320 GB เนื่องจาก 320 GB มี Buffer เยอะกว่า Case ก็ตัวเดิม VGA Asus จาก 7300 GS 256 MB เป็น 8500 GT 512 MB PSU 500 w ตัวละ 3,320 บาท จำยี่ห้อไม่ได้หว่า เพราะมึคนหมดตังค์ไปประมาณ 16,000 บาท

ก็ยังใช้พัดลมติด CPU ตัวเดิม ก็เอามาเล่าสู่กันฟัง อ่อ อีกนิด ผมใช้ E6550 ครับ

Comment

Working...
          X