Announcement

Collapse
No announcement yet.

m2n-mx Vs ALiveNF6G-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m2n-mx Vs ALiveNF6G-VSTA

คือต้องการจะซื้อคอมให้หลาน ญาติฝากซื้ออะครับ เอาพอว่าเล่นเกมส์พวก sf cabal Ran(เถื่อน) need เลยอยากได้คอมประหยัดๆที่สุดเท่าที่จะทำได้ อยากทราบว่า

m2n-mx กับ ALiveNF6G-VSTA ที่มันออนบอร์ดจะสามารถรับเกมส์พวกนี้ได้ไหม ถ้าเราตั้งเอฟเฟคเกมส์ให้ต่ำหน่อย
    ช่วยเปรียบเทียบคุณภาพ หรือข้อแตกต่างของ 2 ตัวนี้ให้ทีครับ ใจผมมี Aslock แต่ถ้าได้ Asus ก็คิดว่าอาจจะทำให้เค้าพอใจกว่า อย่างว่าครับ บางคนติดกับยี้ห้อ กันไว้ดีกว่าแก้ กลัวซื้อ Aslock แล้วเค้าไม่รู้จัก จะหาว่าซื้ออะไรมา เค้าจะไม่มั่นใจคุณภาพ

นี่เสปคคร่าวๆนะครับ
    Athlon64 3600+ <<< ไม่รู้ว่ายังมีขายอยู่อีกไหม ในเวปธานี ไม่เห็นมีแล้ว
    Asus m2n-mx
    Hdd WD 80 GB
    Cosair 1Gb/667
    Combodrive
    Deluxe Case << ไม่แน่ใจราคาอะครับ แบบ psu ติดเคสนี่ประมานเท่าไหร่
    Mouse/Keybord/Speaker
    จอ 17นิ้ว Lcd นี่ประมานเท่าไหร่เหรอครับ จำเป็นรึปล่าว หรือเอาเป็น CRTธรรมดา ก็พอ
    แล้วยังมีอะไหร่อีกหว่า ขาดเหลืออะไรต้องเพิ่ม ช่วยแนะนำทีนะครับ

อีกนิดนึงนะครับ ร้าน Jib นี่เค้ารับเครดิตการ์ดไหม เคยได้ยินว่าร้านที่พันธ์ทิพย์ ถึงรับ แต่ก็ช้าตแพงมากๆ
    แล้วถ้าซื้อเค้าทั้งชุดจากร้าน เค้าจะประกอบให้ด้วยไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ และข้อชี้แนะนะครับ

AliveNF6G-VSTA โลดครับ คุ้มกว่า เนื้องานดีกว่า Asus M2N-MX อีก

Comment

AliveNF6G-VSTA อีกเสียงครับ

Comment

แล้วเห็นว่าตอนนี้ Alive มันออกซี่รี่ 7 มาแล้ว ไม่ทราบว่ามีขายหรือยังครับ เห็นหลายๆเวปยังไม่มีเลย
        แล้วประมานเท่าไหร่ครับ เรื่องราคาตัว

Comment

Working...
        X