overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: i-molibe606 เล่นjavaได้ป่าว

OverclockZone Member Squall's Avatar

Post i-molibe606 เล่นjavaได้ป่าว

คือผมไปเปิดเว็บโทรศัพท์i-mobileคับมันบอกว่ารองรับjavaได้
    http://www.siamphone.com/catalog/imobile/606.htm
    แต่จิงๆแล้วมันเล่นได้หรือป่าวคับ
    ถ้าเล่นได้ต้องทำอย่างไรบ้างคับ ในตัวเครืองไม่เห็นมีJavaเลย
    ช่วยแนะนำด้วยนะคับ
    Last edited by Squall; 7 Nov 2007 at 22:15:20.

OverclockZone Member Squall's Avatar

ไม่มีใครรู้เลยหรือนี่

ดัน.........ตัวเอง

ถ้าไม่ทราบของโปรjava i-mobile รุ่นอื่นก็ได้คับ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เล่นได้ครับ เอาลงเครื่อแล้วลองติดตั้งดูนะครับ ผมว่าถ้ามันรองรับ มันก็น่าจะเล่นได้ครับ แต่เกมส์ที่เข้ากับเครื่องไอโมบายน่าจะหายากหน่อยนะครับ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เล่นได้ครับ เอาลงเครื่อแล้วลองติดตั้งดูนะครับ ผมว่าถ้ามันรองรับ มันก็น่าจะเล่นได้ครับ แต่เกมส์ที่เข้ากับเครื่องไอโมบายน่าจะหายากหน่อยนะครับ ลองไปหาข้อมูลที่ www.geo-mobile.com ดูที่ s40 นะครับส่วนใหญ่จาว่าหมดครับ

สงสัยจะเล่นไม่ได้แล้วละ เล่นไม่ได้เลยคับ(หรือเราติดตั้งไม่เป็นก็ไม่รู้) แต่ทำใจแล้ว
    แต่อย่างไงก็ขอขอบคุณคับ

เด็กชายบอล
    Guest

Talking เรื่อง่ายๆที่นายไม่รู้

ไอ้บ้า ไอโมบาย 606 ไม่รองรับ จาวา เฟ้ย คิก คิก แค่นี้ ก้อไม่รู้ จากกู เพื่อนที่แสนดรี

Quote Originally Posted by เด็กชายบอล View Post
    ไอ้บ้า ไอโมบาย 606 ไม่รองรับ จาวา เฟ้ย คิก คิก แค่นี้ ก้อไม่รู้ จากกู เพื่อนที่แสนดรี
    ไม่มีจิงๆเหรอคับแล้วทำไม่เว็บมันบอกว่ามีล่ะ

แล้วเพื่อนแสนดรีไหนเหรอ รู้จักกันด้วยเหรอ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

จัด SE ไปครับ ชัวร์

Quote Originally Posted by sorotbug View Post
    จัด SE ไปครับ ชัวร์
    คืออะไรครับ SE อ่ะ

ถ้าใครมีวิธีทำให้เล่นได้ก็ช่วยหน่อยนะ
    เพราะได้ทำการค้นหาในGoogleได้เจอบ้างเว็บที่มีวิธีการทำได้ ทำให้เกิดความดีใจสุดขีด แล้วคิดในใจว่า “โอ้...สวรรค์ทรงโปรดข้าน้อย ทรงประทานวิธีทำมาให้ข้าพเจ้า เพื่อให้ลูกคนได้เล่นเกมใหม่ๆกันซักที” แต่ทันใดนั้นเองได้เกิดมือขนาดกำลังพอดี คิดในใจว่า “มือเทพบุตรที่ไหนชังสวยงานขนาดนี้” ได้ทำการกดเข้าไป “โอ้สรรค์ทรงโปรดมีริ่งเข้าไปอีกที่” เลยจะรอช้าอยู่ใยรีบสปีดกดเต็มที่ก็บังเกิดสิงไม่คาดคิดฝันมาก่อน ม...มะ...มะ...มัน เป...เปน...โฆษณาขายแผ่นวิธีทำ ซึ่งต้องสั่งซื้อถึงจะเป็นเจ้าของการทำอันสุดวิเศษนี้ เลยทำการรีบยิดกระเปร่าตังอย่าไม่คิดชีวิต แล้วเปิดกระเป๋าตังออกมาเจอตังมูลข้อนับไม่ถ้วน...”โอ้...พระเจ้าจอร์ททำไมมันชังแยอะได้ใจขนาดนี้” แล้วทำการยิดเงินขึ้นมาดูตรงหน้า แล้วคิดในใจว่า “ของไร้สาระไม่อยากได้” แล้วเตือนใจตัวเองว่า”เศรษฐกิจพอเพียง...เศรฐษพอเพียง...”ตามพระราชดำรัสของในหลวง ทำให้เกิดความคิดว่า”กิน อยู่ อย่างพอเพียงก็ดีแล้ว”
    เรื่องมานก็เป็นเช่นนี้แระครับ

Bookmarks

Bookmarks