Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม OC 5200+ ไปที่ 3.0 จะใช้งานจริงได้ไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม OC 5200+ ไปที่ 3.0 จะใช้งานจริงได้ไหม ?

ผม OC 5200+ กับ ALIVENF6G ไปที่ 3.0 จะสามารถใช้งานจริงที่ควมเร็วนี้ได้ไหมครับ ซิ้งเดิมๆเลยนะครับ

ผมลองเทส ด้วย sp2004 หนึ่งชั่วโมงอยู่ก็ ok ครับ
    0 errors, 0 warnings.
    แล้วมันลากไปมากกว่านี้ได้ปะครับไม่กล้าลาก ?

แล้วขอถามอีกข้อครับ เคสผมมันมีที่ติดพัดลมเพิ่มได้อีก 2 ตัว ด้านหลังและข้าง (ด้านข้างจะตรงกับ CPU พอดี) จะถามว่าผมควรติดพัดลมยังไงถึงระบายอากาศได้ดี ให้มันดูดเข้าหรือเป่าอากาศเข้าครับ
    ต่ำแหน่งไหนด้วยครับ ?

ปล. พัดลม 2 ตัวที่ติดก่อนหน้า นี้มันดูดอากาศออกทั้งหมดเลย

Last edited by occlubssk; 6 Nov 2007, 23:58:24.

คุ้มมากแล้วครับ ใช้ได้ดีด้วยครับ แต่ต้องลอง เทสด้วยการใช้งานจริงดูนะครับ ถ้าผานได้หมด ก็สมบูรณ์ ครับ ลองขยับจาก บัส 230 ไปอีกซิครับ ไปได้ใหมครับ

ส่วนพัดผม เน้นเย็นสุดครับ ลองสลับดู อันใหนเย็นก็เอาอันนั้น ครับ และต้องระวังเรื่อง ดังครับ

Comment

พัดลมติดเคสนะครับ -*- อยากรู้วาเขาติดกันยังไงให้เย็นๆ แบบว่าดูดเข้าดูดออก ตรงตำแหน่ง CPU ด้วย

Comment

อยากจะเอาอันนี้ไปอัดกับ 8800GT โชว์ intel เขามั่ง

-*-ถ้าผมจะลดตัวคูณลง แล้ว เพิ่ม FSB จะใช้สูตรเท่าไหร่ดีครับ ผมลองลด 12 แล้วปรับ FSB ไป 250 แล้วมันไม่เวิร์กเข้าวินโดว์จอฟ้าซะงั้น

Comment

ลองซิครับ

Comment

พัดลมด้านข้าง ดูดเข้าดีกว่าครับแต่หา filter มากรองฝุ่นด้วยนะ ไม่งั้น...

Comment

-*- เอามากรองแล้วมันจะระบายดีเหรออะ แล้วใช้อะไรกรองดี

-*-ถ้าผมจะลดตัวคูณลง แล้ว เพิ่ม FSB จะใช้สูตรเท่าไหร่ดีครับ ผมลองลด 12 แล้วปรับ FSB ไป 250 แล้วมันไม่เวิร์กเข้าวินโดว์จอฟ้าซะงั้น

Comment

จอ ฟ้า เนื่องมาจาก ไฟไม่พอครับ ลองลด HT ช่วย ปรับ CL แรม ค่าสุดท้ายเพิ่มครับ ปรับไม่ได้นี้หว่าบอร์ดรุ่นนี้

Comment

มันไม่มีสูตรตายตัวเลยเหรอ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    จอ ฟ้า เนื่องมาจาก ไฟไม่พอครับ ลองลด HT ช่วย ปรับ CL แรม ค่าสุดท้ายเพิ่มครับ ปรับไม่ได้นี้หว่าบอร์ดรุ่นนี้
                    -*- นั้นนะซิมันมะมี

HT กับ CL เนี่ยอะไรอะครับ? อธิบายทีอยากถามานานแล้ว

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                      มันไม่มีสูตรตายตัวเลยเหรอ
                      ไม่มีครับ ทุกชิ้นเหมือนกันหมด ก็ เซทให้ไปถึงที่สุดของแต่ละชุด ไม่เหมือนกันครับ

Comment

ใช้แรมไรอะ

เพิ่มไฟไปเท่าไรอะ เพิ่มไปให้สุดเลย น่าจะไม่เกิน 1.4 ไม่ร้อนหรอก

แล้วก็ลดทดแรม 533

ปรับ 250*12 pci 100 ไฟ 1.4 แรม 533 4 4 4 12 หรือ 5 5 5 15 ดู

น่าจะใช้ งาน 3 g ได้ตัวคุณมันเยอะ เมื่อก่อนใช้ 3800+ กะบอดตัวนี้อยุ่ 10*275 สบายๆ เลย

Comment

พังๆๆๆอิอิ

Comment

Working...
                          X