overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: พี่น้องครับ All-in-one Printer งบ 4000+- เล่นตัวไหนดีครับ

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

Default พี่น้องครับ All-in-one Printer งบ 4000+- เล่นตัวไหนดีครับ

พระมารดา มีบัญชาให้ผมมองหา All-in-one Printer ให้ตัวนึงครับ
    ใช้งานสแกนรูป+พริ้นท์เอกสารสีเป็นหลัก(มีปริ้นเตอร์กิ๊กก๊อกไว้พิมพ์ขาวดำอยู่แล้วตัวนึงครับ)
    งบประมาณราวๆ สี่พันบาท บวกลบนิดหน่อยครับ
    ถ้าได้ตลับหมึกแยกสีก็ดีครับ แต่งบเท่านี้ผมไม่รู้ว่าจะได้อะไรบ้าง ไม่สันทัดจริงๆ

รบกวนท่านทั้งหลายด้วยนะครับ ^^

OverclockZone Member elephanter's Avatar

เชียร์ brother ครับ ประมาณ3850

OverclockZone Member

ถ้าเป็นผม
    ผมจะเช็คราคา หมึกก่อนครับ ว่าหมึกตลับใหม่ราคาแพงไหม
    บางรุ่นคุยว่าตลับแยก แต่เอาเข้าจริง ต้องเปลี่ยนพร้อมกันก็มี คือเหมือนตลับรวม
    เพราะฉะนั้นตรวจดูก่อนครับ ว่าคุณจะใช้งานคุ้มกับเงินที่จะจ่ายไปไหม

มี epson อยู่รุ่นนึงอ่ะครับ จำชื่อรุ่นไม่ได้ รวมค่าติดแท้งหมึกเติมด้านข้างแล้ว อยู่ที่ 4000 หน่อยๆ หรือลองไปถามตามร้านที่เค้ารับติดแท้งดูก้ได้ครับ หมึกเติมพวกนี้ถูกดี ขวดละไม่กี่ร้อย เติมได้หลายครั้งเลย

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

ราคาหมึก แม่ผมบอกไม่เกี่ยงครับ
    เพราะคงใช้เยอะๆ อยู่แค่ช่วงที่จำเป็น พอหมดงานก็ไม่ค่อยได้ใช้
    อยากได้เครื่องที่น่าเชื่อถือหน่อยน่ะครับ เพราะคงใช้ไปอีกนานๆ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เชียร์ Epson ครับ เครื่องดี แต่หมึกก็ตามสภาพการใช้งานครับ

อย่างน้อย Print Head เสียก็ยังใช้ Scan ได้อยู่ ไม่เหมือนบางยี่ห้อครับ Scan พังก่อนซ่อมก็ไม่คุ้ม ^_^

ผมไปซื้อที่ JIB มาครับ ของ HP รุ่น HP Deskjet F4100 All-in-One series
    จากราคาตาม โบชัว 3269 บาท (โบชัว HP) ซื้อมาแค่ 24XX + vat 7% อีก 2XX บาท
    เหตุที่ต้องรวม Vat เพราะผมต้องเอาไปเบิกกะอาจารย์อีกที (ซื้อให้อาจารย์)
    ของแถมได้ แฮนดีไดรฟ์ 1 G. ของ HP นะ ราคาอยู่ที่ 1300 บา่ท (HP ตั้งราคาเอาเองมั้งของ
    ยี่ห้ออื่น 1 G เหลือ 400 บาท แทบทั้งนั้น)
    ความเร็วพิมพ์ขาวดำก็ 20 หน้าต่อนาที พิำมพ์สีก็ 14 หน้าต่อนาที
    สีขาว สวยดี แต่การใช้งานเป็นไงผมไม่รู้เพราะพึ่งซื้อมา
    งบ 4000 เหลือไว้ กินหนมสบายๆ
    อ่อ อีกอย่างนะครับ ข้อเสีย HP ทำอิ้งแท้งไม่ได้ครับ ไปเติมที่ร้าน หรือฉีดหมึกราคาถูกกันเอง ประกันไม่เสีย
    (ผมหลีกเลี่ยงการใช้คำว่าหมึกปลอม เพราะถ้ามันปลอมมันต้องพิมพ์ไม่ติดสีดิ จริงปะ) - -"

ลืมบอกไป ประกัน 2 ปีครับ ตาม โบชัว HP เลย

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

HP ส่วนตัวแล้วเห็นว่าหมึกแพงครับ เลยไม่ค่อยได้สนใจ

ศูนย์ HP ก็เยอะดี ถึงค่าซ่อมจะแพงไปหน่อยก็เถอะ ^_^

OverclockZone Member chanforweb's Avatar

HP

Bookmarks

Bookmarks