Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ 3600+x2 กับ e4300 ทำไมมันช้าอย่างงี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ 3600+x2 กับ e4300 ทำไมมันช้าอย่างงี้

ผมใช้ทั้ง2 ตัวเลย เปิดเซิฟเวอร์เกมออนไลน์อ่ะครับ cpu use100% ตลอดเลยทั้ง 2 ตัว
    ถ้าผมจะอัปไปเป็นพวก 6300 หรือx2 4800+ มันจะแรงกว่านี้ไหมครับ
    ปล.ลงวินใหม่ทั้งคู่ เปิดโปรแกรมเท่ากัน แต่ cpu ก็ใช้งาน 100% ตลอดเลยครับ
    เมื่อก่อนตอนคนน้อยๆไม่เป็นอ่ะ ขอความเห็นหน่อยครับ คืออยากจะอัปเกรดแต่กลัวมันเอาไม่อยู่อ่ะครับ แล้วงบก็ไม่มากด้วย

ต้องเพิ่มหัวครับ ให้มีหลายๆ หัวหน่อย ให้มันมาช่วยกันคิด

สงสัยต้องมอง พวก 4 หัวแล้วครับ

Comment

เปิด Sever ทำไมไม่เล่นพวก Opteron ไปเลยล่ะครับ

พวกนี้จะมีความเร็วในการประมวลผลสูงมากๆ

Comment

opteron เป็น core 2 ของ AMD ช่ายป่าวคับ คงจะแรงโค๊ด (ได้ข่าวว่า กะจะฝัง core 2 duo ของ intel)

Comment

X2 3600+ ลง Driver 2 หัว ยังครับ

Comment

.

Comment

ถ้ามีงบประมาณเล่น opteron ผมว่าคุ้มนะครับ ขึ้นกับเกมส์ด้วยว่ากินพลังประมวลผลมากหรือป่าว

Comment

E6300 ขึ้นไปก็น่าจะพอละ

Comment

Working...
                X