Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีปัญหา แต่อยากเก่งบ้างทำไงอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีปัญหา แต่อยากเก่งบ้างทำไงอ่ะ

เหมือนรู้สึกว่าตัวเองโง่จัง....วุ๊ย
    ที่บ้านเล่นคอม 3 เครื่อง แบบดูเน็ทเล่นออน
    พวกadsl เพียบทั้ง USB & LAN เราท์เตอร์โมเด็ม
    เราท์เตอร์โมเด็มWriless.. มีเยอะแต่ใช้ตัวเดียว
    เสียบสายเป็นอย่างเดียว เซ็ทค่าไรไม่เป็นไรเลย

..เฮ้อ...อยากเก่งบ้างจัง ทำงายดีอ่ะท่าน

ว่าแล้วก็มีคำถามขึ้นมาทันที
    ถามเลยนะ เรื่องอัพ adsl

TRUE 1024 mb 599 bath
    ถ้าเพิ่มเป็น 2048 mb 850 bath
    จะเจอความแตกต่างแบบชัดๆมั๊ย คุ้มปล่าว
    สมมติว่าใช้คอม 2 เครื่อง พร้อมกันตลอด

Comment

ถ้าเอามาเปิด web เล่นเกม online คงไม่ค่อยต่าง แต่ถ้าเอามา d/l คงต่างพอตัว ท่อกว้างขึ้นก็ทำอารายหลายๆอย่างพร้อมกันได้มากขึ้น ^ ^

Comment

Originally posted by linuxnoy View Post
        ถ้าเอามาเปิด web เล่นเกม online คงไม่ค่อยต่าง แต่ถ้าเอามา d/l คงต่างพอตัว ท่อกว้างขึ้นก็ทำอารายหลายๆอย่างพร้อมกันได้มากขึ้น ^ ^
        Thank ครับ แต่ "d/l คงต่างพอตัว" .....เนี่ยก็ไม่รู้เรื่องแล้ว

Comment

ถ้าเอามา Dowload คงจะแตกต่างครับ โหลดBit อะไรประมาณนั่น ครับ

Comment

โหลดไฟล์ ถ้า1M เดิม ก็วิ่งประมาณ 100Kb/s ประมาณนะครับ สมมติว่าความเร็วขนาดนี้ โหลดไฟล์อันนึงจากเน็ต ใช้เวลา 10นาที
            ถ้าเป็น 2 M ก็ได้เร็วขึ้น เหลือ 5นาที เป้นต้น

แต่ถ้าเอามาใช้งานเล็กๆน้อยๆ เช่น เข้าเว็บ เปิดเพลง ดูทีวีออนไลน์ ก็จะไม่แตกต่างเท่าไรครับ (ยกเว้นTV Online บางที มีให้เลือกสปีดถึง 1Mbps เลย ตัว2M ก็จะทำงานได้ดีกว่า)

Comment

ใช่ครับ ถ้าท่านเล่นบิทละก็คุ้มสุดที่จะเปลี่ยน

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                ถ้าเอามา Dowload คงจะแตกต่างครับ โหลดBit อะไรประมาณนั่น ครับ
                Originally posted by Zepherous View Post
                โหลดไฟล์ ถ้า1M เดิม ก็วิ่งประมาณ 100Kb/s ประมาณนะครับ สมมติว่าความเร็วขนาดนี้ โหลดไฟล์อันนึงจากเน็ต ใช้เวลา 10นาที
                ถ้าเป็น 2 M ก็ได้เร็วขึ้น เหลือ 5นาที เป้นต้น

แต่ถ้าเอามาใช้งานเล็กๆน้อยๆ เช่น เข้าเว็บ เปิดเพลง ดูทีวีออนไลน์ ก็จะไม่แตกต่างเท่าไรครับ (ยกเว้นTV Online บางที มีให้เลือกสปีดถึง 1Mbps เลย ตัว2M ก็จะทำงานได้ดีกว่า)
                Originally posted by eXzato View Post
                ใช่ครับ ถ้าท่านเล่นบิทละก็คุ้มสุดที่จะเปลี่ยน

ขอบคุณครับทุกท่านครับ

ตอนนี้สร้างปัญหาใหม่แล้ว
                คือซื้อUSB Wireless ดันต่อไม่เป็นอีก
                จะลองดูซักตั้งก่อน ทำไม่ได้จริงๆเดี๋ยวมีถาม

โทดทีนะครับดันมาเล่นคอมตอนแก่ ..

Comment

Originally posted by danint View Post
                  ขอบคุณครับทุกท่านครับ

ตอนนี้สร้างปัญหาใหม่แล้ว
                  คือซื้อUSB Wireless ดันต่อไม่เป็นอีก
                  จะลองดูซักตั้งก่อน ทำไม่ได้จริงๆเดี๋ยวมีถาม

โทดทีนะครับดันมาเล่นคอมตอนแก่ ..
                  ไม่มีใครแก่เกินเรียนหรอกครับ อิ อิ

อ่านมั่ง ทำมั่ง มั่วมั่ง เด้วก็เก่งครับ

Comment

ต้องดูก่อนนะคัรบ ว่า ระยะที่บ้าน ไกลกับสัญญานที่มาได้รึป่าวครับ

Comment

Originally posted by ss400 View Post
                      ไม่มีใครแก่เกินเรียนหรอกครับ อิ อิ

อ่านมั่ง ทำมั่ง มั่วมั่ง เด้วก็เก่งครับ
                      ท่านหลานที่เอารูปเด็กในลายเซ็นผมไปใช้น่ะ ขอนุยาดยัง
                      เออแต่ว่ายังไงคงเรียนไม่ทันพวกหลานกันหรอก แบบความจำเสื่อมถอย แต่สู้ไม่ถอย

Originally posted by สายตรวจ View Post
                      ต้องดูก่อนนะคัรบ ว่า ระยะที่บ้าน ไกลกับสัญญานที่มาได้รึป่าวครับ
                      ได้แล้วครับ ใช้กะVISTA มันแทบจะต่อให้เองเลย ถ้าเป็นXP อ่ะสลบไปแล้ว
                      ขึ้นมา 2-3 ขีด ประมาณ 68 MB/S เหลือเฟือครับ เพราะเน็ททรูที่บ้านใช้เมกเดียว
                      อยู่คนล่ะหลังคนละชั้น***งราว20 เมตร ลูกมันเล่นเกมส์ออน มันบอกไม่ตุกครับ

Comment

Originally posted by danint View Post
                        ท่านหลานที่เอารูปเด็กในลายเซ็นผมไปใช้น่ะ ขอนุยาดยัง
                        เออแต่ว่ายังไงคงเรียนไม่ทันพวกหลานกันหรอก แบบความจำเสื่อมถอย แต่สู้ไม่ถอย
                        แล้วเอารูปลูกผมไปใช้ขออนุญาตยัง หุหุ

Comment

Working...
                        X