Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ยากเปลี่ยนการ์ดจอเล่น เกมส์ PES2008 ลื่นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ยากเปลี่ยนการ์ดจอเล่น เกมส์ PES2008 ลื่นๆ

อยากรู้ว่า การ์ดจอ 2 ตัวนี้ ตัวใหน แรงกว่ากัน อยากเล่นเกมส์ Winning Eleven Pro Evolution Soccer 2008 ลื่นๆ
    เห็นราคามันไกล้เคียงกัน เลือกไม่ถูกเลย ต้องถามผู้รู้ครับ

512MB PCIe ATI 2600Pro (TD) SAPPHIRE

256MB PCIe(16x) 8500GT (TD) Point Of View

ทั้ง 2 ตัวที่คุณเลือกก็ยังไม่ลื่นอยู่ดีแหละครับ

ลอง Spark A650 สิครับ ปรับสุด ๆ ลื่นเลย CPU ควรเป็น Dual Core ด้วยนะ

Comment

ผมก็ใช้ Forsa 8600 GT นะครับ มันก็เล่นได้สบายเลยนิครับ มันมีปรับระดับภาพแค่ Low Medium High ผมก็ปรับ High ก็เล่นได้ลื่น สบาย สนุกดี ถ้าเทียบกับพวก Crysis หรือ World in flict นี้กิน spec เครื่องมากกว่า PES2008 เยอะเลยครับ ตัว Spark A650 ก็ดีนะครับราคาสี่พันนิดๆเท่านั้นเอง เพิ่มเงินอีกนิดครับ ไม่งั้นถ้าอยากเล่นเกมส์ใหม่แรงๆก็เก็บเงินเอา 8800GT (ราคา 9500บาท)เลยก็ได้ครับ
      Last edited by Rapina; 7 Nov 2007, 15:01:01.

Comment

8800gts ครับ ตัวที่ต่ำกว่านี้ จะลื่นตอนเล่นเอย่างเดียว แต่เวลายิงเข้าหรือภาพรีเพล จะกระตุก

Comment

Originally posted by ทนายน้อย View Post
          8800gts ครับ ตัวที่ต่ำกว่านี้ จะลื่นตอนเล่นเอย่างเดียว แต่เวลายิงเข้าหรือภาพรีเพล จะกระตุก
          เห็นด้วยครับ (ช่วยขายของให้ครับ)

Comment

แม้แต่ PS3 ที่ผมเล่นยังกระตุกเลยครับ ต้อง Install ลง HDD

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
              เห็นด้วยครับ (ช่วยขายของให้ครับ)
              ตามนั้นครับ ผมใช้ 7600 GT ตอนเล่นลื่น ตอนรีเพล์ ตอนมีภาพเปลี่ยนตัว กระตุกนิดๆ

Comment

เอาแค่ตอนเล่นลื่นก็พอแล้ว จะได้ไม่เปลืองตัง เพราะปกติไม่ค่อยได้ดูรีเพลกันหรอก

Comment

Working...
                X