Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราซื้อ RAM ต่างยี่ห้อมาใส่จะมีผลเสียมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราซื้อ RAM ต่างยี่ห้อมาใส่จะมีผลเสียมั้ยครับ

ถ้าเราซื้อ RAM ต่างยี่ห้อมาใส่จะมีผลเสียมั้ยครับ คือของเดิมจะมีอยู่แล้ว 2 ตัว แล้วผมกำลังจะซื้ออีก1 ตัว แต่คงต่างยี่ห้อกันน่ะครับ ไม่ทราบว่ามันได้รึเปล่าครับมีผลยังไงบ้างครับ

เท่าที่ทราบ ดูค่า CL ไว้ครับให้ใกล้เคียงกันครับ ว่าแต่ไม่ใช้เป็นดูอัลเหรอครับ

Comment

มาเพิ่มอีก 1 แผง ถ้ามันแย่กว่าของเดิม ก็จะทำให้ความเร็วลดลงครับ
      และมีโอกาสไม่เป็น dual channel สูงครับ
      แต่ไม่ทำให้เครื่องเสียหรอกครับ เว้นแต่เกิดช๊อต

Comment

ใส่3ตัว ก้อเปนsingleอะงับ แต่รุสึกถ้าp35หรือp965มันดูอัลได้อะ ถึงจะใส่3ตัวก้อเหอะ ดูของคุนtwkอะ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกคับ ที cpu ยังใส่บอดได้หลายยี่ห้อเลย^^

Comment

Originally posted by Bank012 View Post
            ถ้าเราซื้อ RAM ต่างยี่ห้อมาใส่จะมีผลเสียมั้ยครับ คือของเดิมจะมีอยู่แล้ว 2 ตัว แล้วผมกำลังจะซื้ออีก1 ตัว แต่คงต่างยี่ห้อกันน่ะครับ ไม่ทราบว่ามันได้รึเปล่าครับมีผลยังไงบ้างครับ
            ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหา นะครับ
            เท่าที่ลองใส่มาตั้งแต่ Socket 478 คนละบัส คนละยี่ห้อ คนละขนาด ยังไม่เจอปัญหาจุกจิ๊ก เลย หรือผมดวงดีไม่รู้ครับ
            ตอนนี้ก็ยังใส่คนละยี่ห้อ 1GB x 3 อยู่ครับ ชิวๆ (ผมใช้แต่ Intel นะ แต่ไปซื้อให้เพื่อน AMD ทั้งนั้นเลย ^^)

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              ไม่เป็นไรหรอกคับ ที cpu ยังใส่บอดได้หลายยี่ห้อเลย^^
              กำ

Comment

Working...
              X