Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามสายปลั้กปั้มตู้ปลา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามสายปลั้กปั้มตู้ปลา

ปั้มตู้ปลาสายไฟเป็นปลั้ก พอมีวิธืที่สามารถทำหัวปลั้กต่อเข้าสายpsu ได้หรือเปล่าครับ อยากให้มันปิดพร้อมตอนปิดเครื่องคอมครับ มีเรื่องรบกวนเท่านี้ครับ

ง่า ผมใช้ปลั๊กพ่วงครับ ใช้สำหรับชุดคอมโดยเฉพาะ พอเราเปิดสวิทช์ไฟจ่ายเข้า PSU ก็จะจ่ายให้ปั๊มตู้ปลาด้วยเพราะเสียบอยู่ด้วยกัน เวลาปิดคอมก็ดึงปลั๊กออก หรือจะเอาปลั๊กพ่วงแบบมีสวิทช์มา่ต่อก็ตามสะดวก ใช้ดี และไม่เปลืองไฟด้วยครับ

Comment

หมายถึงพ่วงสายต่อสายไฟpsuที่เสียบด้านหลังpsuหรอครับ โมเองหรือหาซื้อที่ไหนได้ครับ

Comment

ปล่าวครับ ปลั๊กพ่วงธรรมดานี่แหละ ไหนๆ เวลาเปิดปิดเครื่องผมต้องดึงปลั๊กออกอยู่แล้วจะได้ประหยัดไฟ

ก็เลยเสียบจอกับเคสร่วมกับปลั๊กพ่วงตัวเดียวกัน ก็เลยเสียบปั๊มตู้ปลากะปลั๊กพ่วงด้วยก็เท่านั้นครับ ง่ายดี

Comment

^เข้าใจแล้วครับ

Comment

คงหมายถึงจะแปลงมาใช้ไฟ 12 ใช่ป่ะ ????

เล่นต่อไฟตรงไปเลย หุหุ ง่ายดี

Comment

รีเร มั้ง ไม่รู้เรียกถูกเปล่า ถาม อมร ดู ขอรับ

Comment

Originally posted by numz View Post
                รีเร มั้ง ไม่รู้เรียกถูกเปล่า ถาม อมร ดู ขอรับ
                relay ครับ ซื้อแถวบ้านหม้อ

Comment

เชื่อผมให้ใช้ปลั๊กปกติไปครับเพราะตอนปิดคอมแล้วน้ำยาคูลเล้นมันหยุดไหล เป็นผม ผมจะเปิดปั้มสัก 1 นาทีแล้วปิดเพราะ CPU อาจมีอาการ Heat ขึ้นได้ทำให้ Coolent Heater ตามมา ทำให้ชีพียูอาจถึงจุดเดือดแล้วมันจะต้มตัวมันเองจนองศาปกติก็ใช้เวลานานอยู่นะครับ อาจทำให้อายุมันสันลงเมื่อเวลาผ่านไปนานๆ

Comment

ปิดคอมแล้ว CPU มันจะร้อนขึ้นได้ไงครับ ความร้อนสะสม ของการ cool down มันไม่เยอะขนาดนั้นนะครับ

Comment

Working...
                    X