Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ hp แล้วมีปัญหาแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ hp แล้วมีปัญหาแบบนี้

คือมีปัญหาเวลาพับจอแล้วมันไม่สนิทอ่ะครับ... ต้องกดตรงแกนจอถึงจะสนิท

อีกอย่างคือตรงกล้องอ่ะมันเหมือนจะไม่สนิทอ่ะครับ... อ้าออกมาเยอะมาก

ควรทำไงดีครับ ถ้าเข้า 0 จะนานมั้ยเพราะตอนนี้งานเยอะมาก...

มีรูปให้ดูมะ

hp มันไม่มีที่ล๊อก มันก็ไม่สนิทนิ

Comment

นั่นสิ อยากเห็นรูปจัง

Comment

จขกท คุณนี่ละเอียดอ่อนดีจัง เด๋วผมไปดูเครื่องของเพื่อนมันบ้างดีกว่าไม่รู้ปิดสนิทไหม แต่อย่างว่าเด๋วนี้มันไม่มีตัวล๊อคอะครับเลยอาจจะดูเหมือนปิดไม่สนิท(มั้ง)ครับ

Comment

รูปนี้ทางซ้ายที่ปิดไม่สนิท...

ทางขวาปิดสนิท...

ต้องใช้มือกดตรงนี้ถึงจะเข้าล็อก...

Comment

แล้วตรงกล้องที่มันอ้าๆ ลองใช้มือลูปๆดูแล้วจะรู้สึกว่ามันกว้างกว่าจุดอื่น...

มีอีกอย่างครับถ้าเราเปลี่ยน hdd เครื่องจะหมดประกันมั้ยครับ...

Comment

เปลี่ยน ฮาร์ดดิสเครื่องไม่หมดประกันครับ ส่วนฝาพับผมว่าเข้า ศูนย์ดีกว่าครับ ถ้าเราไม่ได้ทำตกเองนะครับ อิอิ
              เครื่องผมรอท่านอยู่ ส่งไป 1 อาทิตย์ละ ยังไม่เสดเลย
              หุหุ

Comment

ไม่ได้ตกเลยครับ มันเป็นมานานแล้ว แต่ไม่ได้สังเกตุ มาสังเกตุตอนเดือนที่แล้ว แต่ไม่มีเวลา...

สงสัยต้องส่งศุนย์แล้ว แล้วศูนย์ hp อยู่ที่หนมั่งอ่ะครับ...

Comment

ของผมก็อ้าเหมือนกัน แต่ไม่มาก เพราะมันจะมีปุ่มยางแต่ละด้านไม่ให้ฝาปิดทั้ง2ด้านติดกันจนทำให้เสียดสีกันเป็นรอยอะครับ
                  มันเลยมีช่องว่างระหว่างฝาปิดกะด้านล่างตัวเครื่อง

Comment

ใครเห็นกระทู้นี้แล้ว ปิดฝเครื่องตัวเองสังเกตุบ้างอะครับ

ผมเองคนนึง โชคดีที่สนิทครับ ปิดฝาแล้วดูดฮวบลงไปสนิทเองเลย

ผมว่าเข้า 0 ให้เค้าเชคให้แหละครับดีแล้ว

Comment

อยากรู้ว่า 0 Hp มีอยู่ที่ไหนบ้างครับ แล้ว Head Office อยู่ที่ไหรอ่ะครับช่วยบอกที...

Comment

พระราม 4 ครับ ตึกอื้อจือเหลียง ตรงข้ามกับสวนลุม

Comment

Working...
                        X