Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800gt ของใครอยากแรงกว่า 8800ultra แบบชัวๆก็มาลองกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800gt ของใครอยากแรงกว่า 8800ultra แบบชัวๆก็มาลองกัน

Addendum:
    - stock vGPU voltages for this card are 1.05v (2D idle) and 1.10v (3D load)
    - stock vMEM voltage for Qimonda GDDR3 (HYB18H512321BF-10) is 1.80v ±5%
    - 1kΩ (or higher) variable resistor can be used for the vGPU mod in order to maintain the minimum voltage close to stock. A 500Ω VR will force the vGPU slightly higher than stock vGPU even when the VR is tuned for the lowest vGPU = maximum resistance.
    - vGPU pencil mod turned out to be virtually impossible
    - usage of a multimeter is strongly recommended
    - ENJOY!

http://www.xtremesystems.org/forums/....php?p=2523252

สู้ๆนะครับ ผลเป็นไงก็เอามาโชว์กันมั่งนะ เอิ้กๆๆๆ

มันแรงกว่าป๋ามันนะนั่นเหอๆ

Comment

แบบว่างานนี้ ไม่ต้องรอรุ่นใหม่ก็ได้ 8800ultra ก็สู้ไม่ได้แล้ว เอิ้กๆๆ

755/1050

อันนี้ ทะลุ800 เอิ้กๆๆๆ
      แต่ไม่มีคะแนน เสียดาย

น่าจะเอา crysis อยู่แน่ๆแล้วละครับ อิอิ
      Last edited by maxsaag; 7 Nov 2007, 20:23:45.

Comment

อะไรจะแรงขนาดนั้น

Comment

บอกได้คำเดียว ไม่เคยเจอกวร์ดจอตัวไหนคุ้มแบบนี้มาก่อนจริงๆครับ สุดๆจริงๆ

2900pro@xt นี้มองตาปริบๆ ทั้งที่ราคาพอๆกัน อิอิ

Comment

งง ครับอธิบายหน่อยจิ

Comment

ก็ที่เห็นแบบนี้ครั้งล่าสุดก็คือ 7900GS ไงละครับ

Comment

แรงอ่า

แต่ Q6600 @4Ghz นี่เวลาเล่นต้องคอยเติมน้ำแข็งป่ะครับ - -a

เวลาใช้จริงคงไม่ได้ขนาดนั้น แต่ก็แรงอยู่ดี

ถ้าเอามาเล่นกับ Quad 45nm ผมว่าน่าจะเวิคอ่านะ มัน 4Ghz ออนแอร์ ชิวๆแล้ว

รอดู 8800GTS 128SP ดิครับ จะได้แค่ไหน ไม่เดือนนี้ก็เดือนหน้า ใกล้คลอดแล้ว

ส่วนกลางปีหน้าก็มี G100 จ่ออยู่แล้วเหมือนกัลล์
                Last edited by ARES; 7 Nov 2007, 20:02:16.

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                  ก็ที่เห็นแบบนี้ครั้งล่าสุดก็คือ 7900GS ไงละครับ
                  ไม่เหมือนกันครับ ตอน 7900gs ออกมันไม่ได้แรงกว่า 7900gt ลากมันก็แค่ได้พอๆกับ7900gt เท่านั้น แรงไม่ถึง 7900gtx ซึ่งเป็นตัวtop ในขนะนั้น 7900gtxเลยราคายังดีไงครับ

แต่8800gt ออกมาเป็นการ์ดที่ว่างมาต่ำกว่า 8800gts แต่เดิมๆออกมาก็แรงกว่า 8800gts ไปแล้ว พอลากมัน มันก็แรงกว่า 8800ultra ไปเลย กลายเป็นการ์ดที่แรงที่สุดในตอนนี้ได้

Originally posted by ARES View Post
                  แรงอ่า

แต่ Q6600 @4Ghz นี่เวลาเล่นต้องคอยเติมน้ำแข็งป่ะครับ - -a

เวลาใช้จริงคงไม่ได้ขนาดนั้น แต่ก็แรงอยู่ดี

ถ้าเอามาเล่นกับ Quad 45nm ผมว่าน่าจะเวิคอ่านะ มัน 4Ghz ออนแอร์ ชิวๆแล้ว

รอดู 8800GTS 128SP ดิครับ จะได้แค่ไหน ไม่เดือนนี้ก็เดือนหน้า ใกล้คลอดแล้ว

ส่วนกลางปีหน้าก็มี G100 จ่ออยู่แล้วเหมือนกัลล์
                  ผมก็คิดแบบนั้นนะ เค้าคงลากเอามัน อารมณ์อยากรู้ว่ามันจะแรงสุดแค่ไหน
                  Last edited by maxsaag; 7 Nov 2007, 20:09:41.

Comment

ขอดู05หน่อยครับ

Comment

โอ ... พระเจ้า มันจะอะไรปานนั้น ระวังเกมส์มันละลื่นเกินไปจนกลายเป็น ภาพ Fast Forward นะค๊าบบบบบบบ

sigpic

Comment

ไม่ทันรัยก็มีสูตรมาให้โมแล้วแฮะ หุหุ

Comment

แรงโคตรๆ ข้า น้อย ยอม คารวะท่านเลย

Comment

q6600 4GHz ไม่ร้อนอย่างที่คิดนะครับ ผมใช้แค่ Gigabyte G Power Pro ยังเอาอยู่เลย Idle ประมาณ 38 องศาครับ

อยากฝนกะเขามากๆๆ แต่กลัวไปเคลมแล้วไม่มีของ รออีกสักพักดีกว่า...
                            Last edited by b_ambee; 7 Nov 2007, 20:35:57.

Comment

Originally posted by b_ambee View Post
                              q6600 4GHz ไม่ร้อนอย่างที่คิดนะครับ ผมใช้แค่ Gigabyte G Power Pro ยังเอาอยู่เลย Idle ประมาณ 38 องศาครับ

อยากฝนกะเขามากๆๆ แต่กลัวไปเคลมแล้วไม่มีของ รออีกสักพักดีกว่า...
                              ความรู้ใหม่ ถามต่อหน่อยนะครับ รัน Orthos ซัก 15 นาที อุณภูมิอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                              X