Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41-335 แก้ไขข้อบกพร่องรุ่นก่อนๆ ได้แล้วหรือยังช่วยรีวิวหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41-335 แก้ไขข้อบกพร่องรุ่นก่อนๆ ได้แล้วหรือยังช่วยรีวิวหน่อย

BenQ S41-335 แก้ไขข้อบกพร่องรุ่นก่อนๆ ได้แล้วหรือยังช่วยรีวิวหน่อย
    วันนี้ไปเดินพันทิพมาเห็น รุ่น 335 ออกมาใหม่ (ไม่รู้ได้มากี่วันแล้ว)
    spec โดยรวมเหมือน 322 ต่างแค่ว่า cpu 2.2 GHz (322 แค่ 2.0 Ghz)
    ที่นี้ปัญหาเรื่องระบบเสียงที่รุ่น 322 ค่อนข้างเบา ไม่ดังเท่าไหร่แก้ไขได้มากน้อยแค่ไหน

อีกเรื่องครับ ผมสงสัยว่าทำไมต้นทุนการผลิตของ BenQ ตระกูล S41 มันถึงได้ถูกว่ายี่ห้ออื่นๆ
    มากมาย เพราะเปรียบเทียบราคาที่จ่ายกับค่าย NB อื่นๆ เอาแค่ S41-xxx ราคา 3x,xxxx บาท
    แต่เอา spec ของ S41 ไปเทียบกับยี่ห้อดังในรายละเอียดใกล้ๆ กัน อย่าง Asus, ราคามันสูง 45,xxx - 50,xxxx บาท อย่างนี้มีข้อสงสัยเรื่องคุณภาพหรือเปล่า ?????? (ใจจริงผมเชียร์ BenQ น่ะ)

แล้วอย่างหน้าดูแลลูกค้าที่คอย support พวกไดร์ฟเวอร์ต่างๆ ไม่เห็นมีของ S41 เลย...งงงงงง
    http://www.benq.co.th/support/downlo...productline=18

อยากให้ช่วยแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นหน่อยครับ
    Last edited by utos; 8 Nov 2007, 01:28:35.

ผมใช้มามันก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ผมว่ามันเจ๋งดีออก สินค้าคุ้มราคา นานๆทีที่จะมีสนค้าออกมาทำตลาดแบบนี้ไม่เอาเปรียบลูกค้า
    ส่วนญี่ห้ออื่นที่กล่าวมา มันมีค่า brand มันด้วยนะครับ ค่าโฆษณาอีก ตอนนี้ benq มันปากต่อปากแล้วครับ

ส่วนเรื่องเสียงที่บอกไม่ดัง ส่วนตัวผมไม่รู้นะว่าปกติฟังดังกันแค่ไหนเพราะว่า nb อันเก่าของผมมันเบากว่านี้อีก ตอนนี้เลยพอใจมาก ถ้าจะเน้นเสียงจริงๆจังๆก็ใส่หูฟังเอาไม่ซีเรียสหวังอะำไรกะลำโพงมันมากอยู่แล้วอะครับ สบายใจ

Comment

BenQ รุสึกจะเป็นบริษัทลูกของ ACER ครับ มีฐานการผลิตที่ใต้หวัน ค่าแรงต่ำราคาเลยถูก
      เคยดูประวัติในเว็ป BenQ แต่อ่านอังกิดไม่ออก แต่เห็นคำว่า ACER เยอะ พอไปถามที่ร้านเค้าก้อบอกว่าเป็นบริษัืทลูก (มั้ง)

Comment

รู้สึกว่าจะคนละ acer computer นะ เหอะๆ

Comment

BENQ ก็เคยเป็นส่วนนึงของ ACER งับ ... แต่แยกออกมา (ตอนปีไหนก็ไม่รุ) ......... แต่ตอนนี้ รู้สึกจะไม่ได้เกี่ยวข้องกันเลย - -' ......... มีศูนย์ Acer ที่ไหนรับเครื่อง BENQ ไปซ่อมมั่งล่ะ ไม่มี๊ >_<!! เหอๆ

ส่วน driver/bios ผมโหลดจากของ tw อะ .... www.benq.com.tw

Comment

รู้สึกจะแยกตัวออกมา ได้ 7 ปีแล้วนะครับ

ผมว่า BenQ Thailand กำลังมาได้ถูกทางแล้ว โดยมี ราคาและประสิทธิภาพที่เหมาะสม เมื่อมีลูกค้ามากๆๆ ผมว่าเค้ายิ่งทำราคาได้ดีกว่านี้อีก

Comment

Originally posted by beckmee View Post
              รู้สึกว่าจะคนละ acer computer นะ เหอะๆ
              ใช่ครับ

Comment

ที่ถูกกว่าก็เพราะ

มานไม่ ใส่ลิขสิทธิ์วินโดว์มาด้วย

กำลังตีตลาดในไทย

กำลังดันแบนของตัวเอง ขึ้น เหมือนกับยี่ห้ออื่นๆที่เคยทำมา

แต่ก่อน asus ก็เคยทำแบบนี่ทำไม คุณไม่มองจุดนี้บ้างล่ะ

ถ้ายี่ห้อไหนเปิดตัวมาแล้วราคาเท่ายี่ห้อที่ดังไปแล้วเลย คุณจะซื้อไหม

Comment

สินค้า คุณภาพ คุ้มค่ากับราคา ผมมองแต่ แบบนี้ตลอดครับ ยี่ห้อ ไม่สนครับ แต่ก่อนก็ซื้อ Asus พอมาเจอรุ่นนี้ เอารุ่นนี้ดีกว่า

Comment

ผมก็ ซื้อสินค้า ตามคุณภาพ และราคา ไม่ได้สนยี่ห้อ อยู่แล้ว ยกเว้นยี่ห้อ เดียวที่จะ ไม่ซื้อ คือ ac.. ที่เหลือถ้ามันคุ้มค่าผมก็ ซื้อหมดครับ ไม่มามองว่ามันจะมาตีตลาดหรือไม่ตี ถ้ามันคุ้มก็ซื้อครับ
                    Last edited by oakk; 12 Nov 2007, 08:13:37.

Comment

เข้ามาอ่าน....

Comment

ac ก็ใช่ว่าจะไม่ดีทุกอันนะคับผมก็ใช้อยู่ ไม่เห็นเป็นไรเลยคนอื่นเห็น ก็บอกว่าสวย ลงวิสต้า ไม่เคย แฮงค์เลย

Comment

คือจะยี่ห้อไหนบริษัทไหนถ้าคุณซื้อมาแล้วได้ใช้งานแล้วใช้จนมันคุ้มก่อนมันจะพัง นั่นแหละครับดีทีสุดสำหรับคุณแล้วไม่ต้องไปคิดมากมาย

Comment

ยี่ห้อไม่เกี่ยว สวย ไม่มีปัญหา คุ้มค่าและต้อง"คุ้มราคา"ด้วย

Comment

อ่า นะ S41 335 ตอนนี้ราคา กี่บาทครับ?

Comment

Working...
                              X