Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41-335 แก้ไขข้อบกพร่องรุ่นก่อนๆ ได้แล้วหรือยังช่วยรีวิวหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โคตคุ้ม ผมคิดถูกมากที่ซื้อรุ่นนี้ สเปกแรงราคาไม่แพงเวอร์ คุณภาพก็สมราคา ประกันก็เยอะ ไม่แถมวิสต้าแท้ก็ดีแล้วเพราะไงอยากใช้ก็โลหของปลอมมา ไม่อยากก็กลับมาXP ไม่ต้องโดนยัดเยียดใช้เพราะรวมราคาไปในNBแล้ว

ดูในเวปผู้จัดการบอกเบนคิวได้กำไรปี2007จากNB มากว่า2006 มากกว่า50%อะคับ เค้าบอกปี2008คงเอาเข้ามาอีกหลายรุ่นเพื่อเจาะตลาดในทุกๆกลุ่ม

Comment

Originally posted by wiriya007 View Post
      อ่า นะ S41 335 ตอนนี้ราคา กี่บาทครับ?
      ลืมตอบรู้สึกจะ37900นะคับ

Comment

เมื่อวันอาทิตย์ไปเซียร์ว่าจะไปถอยตัว 335 ซะหน่อยแต่ต้องผิดหวังซะงั้น easy bay ไม่ยอมอนุมัติเฉยเลยเซ็งเลย
        ไปดูที่ร้าน j.i.b อ่ะ ราคา 40000+vatแล้ว เลยต้องกลับมานั้งเล่น pc เก่าซะ คงต้องเก็บตังอีก2เดือน ค่อยไปถอยมาซะแล้ว

Comment

หารุ่น 322 ให้หน่อยดิ มันต้องเหลือบ้างแหละ

ว่าแต่ไม่มีคนตอบกระทู้นี้เลยแฮะ 335 ทั้งเรื่องเสียงและ ไดร์ ดีวีดี ว่าดีกว่ารุ่นก่อนๆไหม
          Last edited by Ni_ni; 30 Jan 2008, 16:21:43.

Comment

Originally posted by paloo View Post
            เมื่อวันอาทิตย์ไปเซียร์ว่าจะไปถอยตัว 335 ซะหน่อยแต่ต้องผิดหวังซะงั้น easy bay ไม่ยอมอนุมัติเฉยเลยเซ็งเลย
            ไปดูที่ร้าน j.i.b อ่ะ ราคา 40000+vatแล้ว เลยต้องกลับมานั้งเล่น pc เก่าซะ คงต้องเก็บตังอีก2เดือน ค่อยไปถอยมาซะแล้ว

ร้านjibขายแพงและโปรห่วยกว่าเพื่อนนะคับ ผมว่าไปดุร้านอื่นดีกว่า คุยดีๆอาจฟรีvat

Comment

เพิ่งรู้ว่าเบ็นคิวเป็นลูกของเอเซอร์นะครับนี่ ขอข้อมูลจริง ๆ หน่อยนะคับ จริงป่าว

Comment

Originally posted by bankkanb View Post
                เพิ่งรู้ว่าเบ็นคิวเป็นลูกของเอเซอร์นะครับนี่ ขอข้อมูลจริง ๆ หน่อยนะคับ จริงป่าว
                เมื่อก่อนคับ ปัจจุบันแยกตัวมาแล้วไม่เกี่ยงใดๆกันทั้งนั้น

Comment

บริษัทที่กำลังทำตลาดเชิงรุก ยิ่งเป็นตลาดเกี่ยวกับสินค้า IT ด้วยกันแล้ว ปัจจัยเรื่องราคาคงเป็นปัจจัยหลักที่นำมาทำตลาดครับ
                  เคยสังเกตไหมครับ 2 ปีที่แล้วบูท เบนคิว แทบไม่มีคนเดินเข้าไปเลย แล้วส่วนใหญ่ก้เอาแต่ LCD มาตั้ง เทียบกับปัจจุบันแล้ว แทบไม่มีที่นั่งเลยนะ นี่ก็เป็นผลดีต่อผู้บริโภคอย่างเราๆหละครับได้ของดีที่ราคาสมเหตุสมผล ไม่แพงเวอร์เพราะค่า BRAND ยิ่งท้ายที่สุดแล้ว ศูนย์บริการ ละครับที่เป็นปัจจัยสำคัญในการสร้างชื่อให้กับ แบรนด์ ของตัวเอง เพราะถึงแม้ราคาสินค้าจะถูกแค่ไหน แต่ถ้าซื้อไปแล้ว ซ่อม หรือ เคลม ลำบาก ก็จบเห่ทุกราย ซึ่งเบนคิวเองกำลังมาได้ถูกทางครับ แต่ผมติงนิดส์นึง ทำไม Drive DVD ศูนย์ถึงนำเข้ามาแต่ตัวไรท์ 4x เนี่ย ทั้งๆที่น่าจะเป็น 8x -*-
                  ปล.ผมว่าเบนคิวยังไม่ปากต่อปากเหมือน Dell นะ อันนั้นสิ"ของจริง"เรื่องราคา+บริการ+คุณภาพ

Comment

มันก็มีดีของแต่ล่ะแบรนด์ ของเบนคิวถูกแต่ก็มีบางอย่างที่ต้องปรับปรุงแต่ในราคาระดับนี้ก็ถือว่าโอเคแล้วครับ
                    Last edited by freedoms; 4 Feb 2008, 10:36:35.

Comment

ไม่เห็นมีใครตอบเลยว่าเสียงเป็นยังไง

Comment

เสียงดี ไม่มีปัญหา แต่จะให้ดังลั่น เป็นไปไม่ได้
                        ก็มันแค่ข้างละ 1.5 วัตต์ (มั้ง)
                        เปิดจนสุดก็ปกตินะ (เครื่องผม S41-324)
                        DVD ก็ไม่มีปัญหาอะไร (เป็นล็อต B ด้วย)
                        สรุป Work ทุกอย่าง เว้น มันเกิด Dead 1 จุด กลางจอ เคลมไม่ได้ (ต้อง 3 จุด) เซ็ง......

Comment

ผมใช้ BenQ s32w อยู่มันต่างกับs41 แค่การ์ดจาก x3100 ไปเป็น GF8400gs เองครับ
                          s41 แพงกว่านิดหนี่ง แต่ด้วยรูปทรงนี้ส่วนตัวนะครับผมว่าสีดำมันแปลกๆ ตอนแรกจะเอาตัวที่มันสีแบบกางเกงยีน
                          แต่ดูไปดูมาสีกางเกงยีนมัน 1.5หรือ1.66 นี้ละ ไม่ไหวหืดขี้นคอแน่ๆ เลยเอาสีขาว สวยดูดีมีชาติกระตูลดี
                          ถึงแม้จะสู้ Vaio Asus ไม่ได้ก็เหอะ ไม่มีตังโวยย อิอิ
                          ข้อดีหลังจากใช้
                          ผมมาสำหรับผมม้นสมบูรณ์แบบมากๆ ไมค่อยหนัก ประสิทธิภาพการใช้งานดีมากไม่งอลแง
                          สมกับเป็นcore 2 แต่มันแรงเกินไปหน่อย เพราะ ผมเคยลองเปิดtask มะมาน 15 อย่าง cpu ยังวิ่งแค่ 1.6-1.7Ghz เอง(ใช้2core นะ) มีไม่กี่อย่างที่ทำให้ full speed คือเล่นเกมส์(หนักๆ อย่าง gears of war เก๋าไหม x3100 โคตรสะดุด)กับ แปลไฟล์หนังโป้ อิอิ

ข้อเสีย
                          ทำให้ผมไม่อยากไปเปิด ป้าสมพร เลย เพราะมันทำให้ ป้าช้าลงทันนี้
                          อีกอย่างของข้อเสีย สีขาว กับ life style ของผม BenQ นะคับมะใช๋ IBM
                          ทำอย่างกับโน็ตบุคทหาร เละง่ายอยู่ แต่ก็เช็คง่ายอยู่คับ
                          และที่สำคัญมากๆๆๆๆๆยังมะหายแค้นนนนน
                          ผมซื้อ commart พฤศจิ 07วันสุดท้าย มั้งจำเดือนมะได้ ราคามัน 33900 หรือ 34900 นี้ละ
                          ผมต่อ จนเหลือ 33000 +จากฟรี 512เป็น1024 และ harddisk 120 > 160
                          สรุป
                          core 2 7200 2.0Ghz L2 2Mb
                          ram 2048 ไม่dual
                          Harddisk 160
                          VGA X3100
                          จอ 13.3 นิ้ว
                          ซื้อมาในราคา33000 วันรุ่นขึ้นไปพันทิพย์ แทบซุด proเดียวกันทุกอย่างเลย ขาย 29900
                          โคตรSaddddddddddddddddd

สรุป
                          ประสทิธิภาพที่โม้มา บอกตรงๆเป็นเพราะ core 2 อิอิ

Comment

ผมโม้ยาวขนานนี้เลยหรอนี้
                            ผมเชียร์ BenQ HP compaq acerตัวใหม่สีดำ ตัวอื่นห้ามมมม

Comment

BENQ ไปซ่อมมั่งล่ะ ไม่มี๊ >_<!! เหอๆ <<<< อ่านแล้วได้อารมณ์มากๆ ฮ่าๆๆๆๆ

DRIVE มันก็ 8X ไม่ใช่หรือครับ

ส่วนเรื่องเสียงก็โอนะครับ ไม่เห็นจะแย่ตรงไหน เครื่องเก่า ASUS ก็พอกัน

Comment

เสียงโอเคนะคับ มายืนยัน.... แต่DVD หนี้ดิเน่ามากมาย แต่ของผมเอาไปเปลี่ยนมาแว้วคับที่สะพานควายกลับมาดีคับอ่านดีเขียนดี บริการดีคับวันเดียวได้ไม่เกิน 5ช.ม. คับ พึ่งไปเปลี่ยนมาวันที่ 5 ที่ผ่านมา

Comment

Working...
                                X