Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้อตที่มันยึดกับ case จะเอาออกไง ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้อตที่มันยึดกับ case จะเอาออกไง ?

ถามเลยละกานเนอะ- -
    1. ไอน็อตกลมๆมีรูตรงกลางอะครับ จะเอามันออกยังไง
    2. พอเอาออกจะใส่มันยังไง - -
    3. มีที่ไหนที่รับใส่น็อตแบบนี้้บ้างอะ

คงจะเป็นตัว รีเว็ต น่ะคับไช้สว่านเจาะแกนตรงกลางได้เลยครับแล้วดันออกได้เลย แต่ถ้าจะยิงรีเว็ตต้องมีเครื่องมือเฉพาะนะคับ ถ้าไม่อยากซื้อก็ ไปทำที่ร้านทำหน้าต่างมุ้งลวดอลูมิเนียมพวกนี้น่ะคับน่าจะมี
    ปล. รีเว็ตนี่ภาษาอังกฤษเขียนไงหว่าผมเขียนถูกป่าว

Comment

Originally posted by tOOn View Post
      คงจะเป็นตัว รีเว็ต น่ะคับไช้สว่านเจาะแกนตรงกลางได้เลยครับแล้วดันออกได้เลย แต่ถ้าจะยิงรีเว็ตต้องมีเครื่องมือเฉพาะนะคับ ถ้าไม่อยากซื้อก็ ไปทำที่ร้านทำหน้าต่างมุ้งลวดอลูมิเนียมพวกนี้น่ะคับน่าจะมี
      ปล. รีเว็ตนี่ภาษาอังกฤษเขียนไงหว่าผมเขียนถูกป่าว
      แล้วผมจะใช้น็อคตัวอื่นแทน รีเว็ตได้ป่าวครับ
      ละก็เครื่องยิงรีเว็ตนี่มันเท่าไหร่ ถ้าแพงไปเดวไปให้ร้านเขาทำเอา - -

Comment

ตัวยิงรีเว๊ตตัวไม่กี่ร้อยครับ หาได้ตามร้านอุปกรณ์ก่อสร้างทั่วๆไป

Comment

เอาไปให้ร้านดีกว่าครับสะดวกดี

Comment

ไปร้านทำดีกว่าครับ สั่งเลยต้องการแบบไหน

Comment

แล้วร้้านที่รับทำนี้มีร้านไหนบ้างครับ นอกจากร้านทำหน้าต่างมุ้งลวดอลูมิเนียมอะ

พวกร้านตัดทำเหล็กมันจะมีป่าวครับ

Comment

แนะนำที่ร้านเช่นกันคับ

Comment

Originally posted by darkofgodd View Post
                  แล้วร้้านที่รับทำนี้มีร้านไหนบ้างครับ นอกจากร้านทำหน้าต่างมุ้งลวดอลูมิเนียมอะ

พวกร้านตัดทำเหล็กมันจะมีป่าวครับ
                  ร้านที่รับทำงานเหล็กก้ได้ อย่างน้อยส่วนใหญ่ ก็ต้องมีส่วานหรือ ลูกหนูเพื่อ เอาหัวรีเบส ออกครับ

ส่วนใช่น็อตแทนได้ไหม แทนได้ครับแต่ต้องระวังเรื่องตอนประกอบกลับเข้าที่มัน จะติดอะไร ค้ำอะไร เข้าที่ไหม ด้วยครับ

Comment

ร้านทำให้ก็ได้ครับ สะดวกดี ถ้าอยากทำเอง ทำตามท่านข้างบนบอกเลยครับ

Comment

ทำเองพังเองแน่นอนกว่าครับ จะไม่ต้องไปโทษคนอื่น

Comment

อืม ว่าแต่จะแกะมานทำไมเหรอ?ครับ - -"

Comment

เอาไปทำที่ร้านดีกว่าครับ ไม่น้าแพงนะ

Comment

ครับตามที่คุณ toon บอกนั่นถูกแล้วครับถ้าไม่มีเครื่องมือก็ไปให้ร้านที่ทำหลังคากันสาดทำครับ

Comment

ท่าใจพอทำเองเลยครับแต่ถ้ากลัวพลาดให้ร้านทำให้ก็ได้ครับจะรอดูผลงานนะครับ

Comment

Working...
                              X