Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดตัวนี้น่าเล่นมั้ยครับ775Twins-HDTV R2.0 เซียนๆช่วยตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดตัวนี้น่าเล่นมั้ยครับ775Twins-HDTV R2.0 เซียนๆช่วยตอบทีครับ

คือเห็นราคามันถูกดีครับ พอดีผมมีซีพียู 2160 อยู่ การ์ดจอเป็น PCI-Express แรม DDR1 2 GB

มีคำถามดังนี้ครับ

1 มันใส่ซีพียูผมได้มั้ยครับ

2 สามารถโอเวอร์คล๊อกไปได้ไหลมั้ยครับ ซัก2.7 (300x9) อันนี้สำคัญมากๆคับ

3 การ์ดจอผมเป็นจีฟอร์ซจะใส่ได้รึเปล่าครับ

4 PCi-express วิ่งเต็ม 16 รึเปล่าครับ

5 แรมเป็น Dual chanel รึเปล่า

6 มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง หรือมีตัวอื่นที่แนะนำราคาไม่เกิน 2ooo มั้ยครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าครับ

ตอบกันเยอะๆนะครับ

ด.ช.อีธาน

คือเห็นราคามันถูกดีครับ พอดีผมมีซีพียู 2160 อยู่ การ์ดจอเป็น PCI-Express แรม DDR1 2 GB

มีคำถามดังนี้ครับ

1 มันใส่ซีพียูผมได้มั้ยครับ ได้

2 สามารถโอเวอร์คล๊อกไปได้ไหลมั้ยครับ ซัก2.7 (300x9) อันนี้สำคัญมากๆคับ ไม่รู้(ไม่น่าถึง)

3 การ์ดจอผมเป็นจีฟอร์ซจะใส่ได้รึเปล่าครับ ได้

4 PCi-express วิ่งเต็ม 16 รึเปล่าครับ เต็ม

5 แรมเป็น Dual chanel รึเปล่า เป็น

6 มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง หรือมีตัวอื่นที่แนะนำราคาไม่เกิน 2ooo มั้ยครับ HD เป็นsata1 , -

Comment

เพิ่มเติม... ผิดห้องครับท่าน - -

Comment

Working...
      X