overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: จะซื้อจอLCD จะซื้อแบบWide หรือไม่Wide ดีครับ

OverclockZone Member Trex's Avatar

Exclamation จะซื้อจอLCD จะซื้อแบบWide หรือไม่Wide ดีครับ

จะซื้อจอLCD จะซื้อแบบWide หรือไม่Wide ดีครับ อนาคตมีแนวโน้มใช้แบบไหนมากว่ากันครับ

OverclockZone Member mod_aero's Avatar

wide โลดดดด ขนาดและคุณสมบัติ เลือกเอาตามใจชอบครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

วายสิครับ เล่นเกม ดูหนัง ทำงาน แจ่มสุดๆ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Wide
    ครับ

OverclockZone Member b98se's Avatar

เดี่ยวนี้อะไร ๆ ก้ wide ทั้งนั้น

OverclockZone Member Trex's Avatar

วายก็วาย อย่าว้ายมาแล้วกัน หนาวๆ

OverclockZone Member wenise's Avatar

yyyyyyyyyyyyyyyy ดีสุด

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ว๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

OverclockZone Member ADS9379's Avatar

แล้ววายกับวิดมาต่างกันยังงัย ว้า

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

Y Y Y สิครับดีสุดแล้ว พลัง Y เยี่ยมสุดยิ่งรวมกับ K เข้านี่พระเจ้าจอร์ทเลย

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

Quote Originally Posted by LigerZero View Post
    Y Y Y สิครับดีสุดแล้ว พลัง Y เยี่ยมสุดยิ่งรวมกับ K เข้านี่พระเจ้าจอร์ทเลย
    มันย่อมาจากไรหรอครับบ Y กะ K
    ผมรู้แต่ H กะ L
    H = Hentai
    L = Lesbian

OverclockZone Member mod_aero's Avatar

Quote Originally Posted by TerrorORC View Post
    มันย่อมาจากไรหรอครับบ Y กะ K
    ผมรู้แต่ H กะ L
    H = Hentai
    L = Lesbian
    Y = คู่รักหญิง-หญิง หรือไม่ก็ คู่รักชาย-ชาย ครับ
    K = พลังแห่งมัดกล้ามครับ หุ หุ

Y+K = หญิงกล้าม-หญิงกล้าม รึ ชายกล้าม-ชายกล้าม ช่างโรแมนติก ดีจริงๆ.......(ขอตัวไป อ้วกครับ)

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ปัจจุบัน เกมที่ออกมาใหม่ๆ รองรับ Wide หมดแล้วครับ ปรับ res ต่ำกว่า Native Res. ภาพก้ไม่เสีย Scale ครับ

อนาคต ก็มีแต่จะ WideScreen ทั้งนั้นครับ

สังเกตุได้จาก ตลาด ต่างประเทศครับ ใช้ Wide กันทั้งนั้น เพราะว่าเค้าเริ่มมี Wide มาตั้งแต่ 1-2 ปีมาแล้วครับ

บ้านเราเพิ่งเข้ามา นิยมกัน ต่อๆ ไป ก็จะ WideScreen ทั้งนั้นแหละครับ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ไม่มั้ง.. ผมคนนึงล่ะ ไม่ชอบไวด์สกรีนเอาซะเลย ขนาดดูหนังดีวีดี มันดันบีบเรโชเป็นแบบไวด์มาให้เอง ดูแล้วยังเซ็งเลย ไอ้เราใช้จอไม่ไวด์เลยดูไม่เต็มจอพ้น

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Quote Originally Posted by s4410020 View Post
    ไม่มั้ง.. ผมคนนึงล่ะ ไม่ชอบไวด์สกรีนเอาซะเลย ขนาดดูหนังดีวีดี มันดันบีบเรโชเป็นแบบไวด์มาให้เอง ดูแล้วยังเซ็งเลย ไอ้เราใช้จอไม่ไวด์เลยดูไม่เต็มจอพ้น
    ผมไม่เห็นเป็นเลยนะ ดูสนุกกว่าจอไม่วายมากมาย ปรับภาพหรือยังครับ
    เพื่อนผมใช้จอวายก็ไม่มีปัญหาอะไรนะเวลาดูหนัง มันบอกดีกว่าจอไม่วายอีก

สงสัยเป็ยอยู่คนเดียว

OverclockZone Member BankSang's Avatar

วายสกรีนด้วยอีกคน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

wide แจ่มสุด ละ
    เริ่มจะกลาย... อีกละ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

อันนี้ไม่ได้โมโหหรืออะไรนะครับ ก็แค่แสดงความเห็น ว่า คงมีบางคนแหละครับ ที่ชอบ ผมก็คนนึง ไม่งั้นพวก จอไม่ไวด์ก็คงขายไม่ออกหรอกครับ โดยส่วนตัวมองว่า ถ้าภาพมาแบบไม่ใช่ scale แบบไวด์ แต่เอามาดูเต็มจอไวด์นี่ไม่ไหวเลยครับ ผิดสัดส่วนมากๆ เช่น tv tuner ไฟล์หนังต่างๆ เรื่องของเรื่องคือ คนผอมๆ มันอ้วนขึ้นเยอะครับ

แล้วก็มีเรื่องเพี้ยนๆ จะเล่าให้ฟังครับ ใช่ครับเพื่อนผมคนนึงมันชอบไวด์มากๆ แต่มันมีแต่ CRT มันเลยปรับบีบบน-ล่างให้เป็นไวด์ซะ แต่ที่บ้านญาติผมได้ทีวีไวด์มา(มีคนเอามาฝากไว้) เค้าไม่ชอบครับ ปรับเป็นแบบไม่ไวด์ แล้วก็เว้นพื้นที่ด้านข้างเป็นดำๆไว้แบบนั้นครับ ผมว่า กลุ่มที่ไม่ชอบไวด์นี่อาจจะมีอายุมั้งครับ(มั่วแล้ว)
    Last edited by s4410020; 8 Nov 2007 at 19:52:49.

OverclockZone Member bebebubu's Avatar

ทำไมเหรอ Why ว้าย wide

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Wide ครับ ใช้ไปเดี๊ยวก็ชิน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks