Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามยกเลิกเนตทรูไม่ครบสัณญา1ปี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามยกเลิกเนตทรูไม่ครบสัณญา1ปี

ขอถามหน่อยครับ ถ้าเรา เล่นเนต ไม่ครบ สํณญาเข้า1ปีที่กำหนดไว้ แล้ว ถ้า เราจะไปยกเลิก จะต้องเสียตังค์ค่าปรับ ป่าวครับ ไคร รู้ตอบที หมายเหตุที่ยกเลิก เพราะ ขายคอม ไปละ แล้วถ้าไม่มีคอม มันจะติด ทำไหม เนตที่ใช้คือ hi-speed ทรู 2 256k อะครับ

เสียครับ 2000 พัน ครับ

Comment

สวัสดีครับ เสาร์นี้เจอกันครับ ผมพอคลำทางออกแล้วครับ ไม่น่าจะมีปัญหาในการเดินทางครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
        สวัสดีครับ เสาร์นี้เจอกันครับ ผมพอคลำทางออกแล้วครับ ไม่น่าจะมีปัญหาในการเดินทางครับ
        ครับพี่

Comment

สัญญาทาส ไม่เสียมันก็ไม่กล้าฟ้องหรอกครับ ไปทำหนังสือยกเลิกซะ แล้วแจ้งว่าไม่ยอมจ่ายเพราะไม่พอใจ หรือไม่ได้ใช้แล้วขอคืน ขอยกเลิกสัญญา มีกฎกระทรวงหรือไรนี่แหละที่เกี่ยวกับสัญญาลักษณะนี้ออกมาแล้วครับ ทางกทช. เขาก็กำลังจัดการเรื่องพวกนี้อยู่ครับ

Comment

Originally posted by O-Man View Post
            สัญญาทาส ไม่เสียมันก็ไม่กล้าฟ้องหรอกครับ ไปทำหนังสือยกเลิกซะ แล้วแจ้งว่าไม่ยอมจ่ายเพราะไม่พอใจ หรือไม่ได้ใช้แล้วขอคืน ขอยกเลิกสัญญา มีกฎกระทรวงหรือไรนี่แหละที่เกี่ยวกับสัญญาลักษณะนี้ออกมาแล้วครับ ทางกทช. เขาก็กำลังจัดการเรื่องพวกนี้อยู่ครับ
            ง่ะ จริงหรือที่ยกเลิกได้ เมื่อก่อนผมจะไปขอยกเลิก มันบอกให้เสียค่าปรับและค่าทุกอย่างก่อน
            ถึงนะยกเลิกได้ แล้วถ้ายังไม่ยกเลิก เราไม่ใช้มันก็คิดค่าบริการไปเรื่อยๆ -*-

Comment

เหลืออีกกี่เดือนละคับ ลองคำนวณดูว่า เสียค่าปรับกับปล่อยมันเก็บตังอันไหนเสียน้อยกว่า O_o

Comment

พึ่งใช่มาได้สี่เดือนเองครับ ถ้าไม่มีคอมแล้วไม่รู้จะติดไปทำไหมเดืนละ630 บาท ถามว่าถ้าเราไม่ยกเลิกแบบสมมุตว่าเข้าตัดสัญญาณเนตไปละเพราะไม่ได้จ่ายตังค์เข้า แล้วยอดค่าบริการ มันจะมาเดือนละ 590 บาท อีกอะป่าว ตอบทีจิ ถ้ามาเดืนละ590 ทุกเดือน นี่แถมไม่จ่ายเข้านี่ หนี้ท่วมหัวตาย วุยเซง หลาย แนะนำทีครับ

Comment

ของ buddy ผมเคยใช้3เดือน เขาไม่ปรับอ่ะ สัญญา6เดือนนิ งงเลย แต่ก็ดีไป

Comment

ถ้าเค้าตัดเน็ตไปแล้ว ก็ยังเก็บตังค์นะครับ ผมคุ้นๆ ว่าเคยอ่านในสัญญา

Comment

Working...
                    X