Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ SAAG ระวังปัญหานี้ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ SAAG ระวังปัญหานี้ด้วย

ใครที่ใช้ลำโพง SAAG ระวังปัญหาเรื่องขั้วบัดกรีที่มันไม่แน่นด้วยนะครับ ผมใช้มาสองตัวเจอปัญหาแบบเดียวกันเลยคือ ขาไอซีจะลอยออกมาแจกลายวงจร ทำให้ไม้สามารถใช้งาน SUB WOOFER ได้

เหมือนผม เลย SUB ไปแล้วๆๆๆ

Comment

ของผมก็ ซัฟวูปไปแล้วอ่ะครับ
      อาการคือ เสียบไฟเปิดติด มีเสียงอื้อๆออกจากดอกซับ(ไม่ไช่เสียงเพลงนะ เสียงอื้อๆเฉยๆ)
      แต่เสียบเพลงต่อเข้าไปไม่มีเสียงทั้งเซทเทอไล้ ทั้งซัปเลย เหมือนอาการที่ไม่มีสันยานอินพุทเข้าไป ไครรู้มั่งครับว่าเปนไร ช่วยที

Comment

ของผมใช้มา6-7ปีละครับ ตัวสีขาว2.1 820wอะ ยังใช้ดีอยู่เลย สงสัยโชคดี

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
          ของผมก็ ซัฟวูปไปแล้วอ่ะครับ
          อาการคือ เสียบไฟเปิดติด มีเสียงอื้อๆออกจากดอกซับ(ไม่ไช่เสียงเพลงนะ เสียงอื้อๆเฉยๆ)
          แต่เสียบเพลงต่อเข้าไปไม่มีเสียงทั้งเซทเทอไล้ ทั้งซัปเลย เหมือนอาการที่ไม่มีสันยานอินพุทเข้าไป ไครรู้มั่งครับว่าเปนไร ช่วยที
          ผมว่า IC ภาคขยาย เดี้ยงครับ อิอิ ผมเปลี่ยน 2 รอบแล้น

Comment

ของผม ใช้ 2.1 ซื้อมาเกือบ 5 ปีละ ปัจจุบัน ใช้งานได้ดีอยู่เลย
            แต่มีปัญหาที่ตัว Volume ละ
            ต้องหมุนให้มันดังทั้ง2ข้าง ถ้าหมุนปกติมันจะออกข้างเดียว

Comment

-*-

Originally posted by mrhelix View Post
              ผมว่า IC ภาคขยาย เดี้ยงครับ อิอิ ผมเปลี่ยน 2 รอบแล้น
              ขอบคุณมากครับ
              เดี๋ยวจะหาประแจ6เหลี่ยมมางัดออกมาดูครับ

Comment

แก้ไขด้วยการบัดกรีซ้ำไปที่จุดเดิมครับ

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                  แก้ไขด้วยการบัดกรีซ้ำไปที่จุดเดิมครับ
                  ตามนี้ครับ ลองดูจุดที่บัดกรีเก่าขึ้นสนิมหรือเปล่า ถ้ามีก็บัดกรีซ้ำลงไปครับ

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                    ตามนี้เลย
                    ..................................
                    ตัวขาวผมก็ใช้มานานแล้วนะ 5-6ปี ยังดีอยู่เลย

Comment

โต๊ะคอมท่าน camera นี่เทพจิงๆครับ นับถือๆ

Comment

ใช้มา 2 ปี ตัวขาวๆ ยังใช้ได้ดีอยุ่เลย

Comment

ขอถามนิดนึงคับผมใช้ตัว 10s อยู่รู้สึกว่าเบสมันบวมๆ ไม่ทราบมีวิธีแก้มั้ยคับ

Comment

ไอ้saagนี้ผมว่ามันพังยากเหมือนกันนะ ก็ไอ้ข้างห้องผมมันเปิดแข่งกับผมทุกวัน ลำโพงมันตัวไม่กี่ร้อยเอง

Comment

ผมก็ใช้มา 2 ปีแล้วตัวดำๆ 750w

มันก็ทนดีนะ

Comment

Working...
                              X