overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ที่พันทิพย์ กับ ตะวันนา ราคาต่างกันมากมั้ยครับ

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

Default ที่พันทิพย์ กับ ตะวันนา ราคาต่างกันมากมั้ยครับ

คือ ผม ว่าจะขึ้นกุงเต๊ป ปายซื่อของนิ

เลยจะถามว่า ที่พันทิพย์ กับตะวันนา ราคาต่างกันมากแค่ไหน

กะราคา***งกันซัก 10-50บาท / 51-100บาท /100-200บาท อะไรประมาณนี้น่ะครับ
    เพราะว่า ถ้าต่างกันมากจะได้ไปซื้อ ที่ jibแถวบ้าน แต่ผม เช็คแล้วว่า ร้านแถวบ้าน ราคาต่างจาก
    ร้านในพันทิพย์ 300-500 บางชิ้น เป็นพัน
    ผม ขับรถจาก ชลบุรี ขึ้นทางมอเตอเวย์ แล้วก็ เอารถไปจอดบ้านน้า แถว ตะวันนา อะ

เพราะว่าขับรถในกุงเต๊ปทีไรหลงทุกทีเลยนิ อีกอย่าง ผมขึ้น รถเมย์ไม่เป็น เพราะไม่รู้สาย

ขอความรู้ที่น่ะครับ

ปล. ผมไม่รู้ว่าเคยตั้งกระทู้ แบบนี้ แล้วหรือยัง ถ้าเคยตั้งแล้วคงจะนานจนลืม
    ปล.2 ผมความจำไม่ค่อยดี เดี่ยวลืมๆ เลยไม่ค่อยได้ไปไหนมาไหนเอง(รู้สึกเหมือนเป็นคนบ้าเลย)

OverclockZone Member THM's Avatar

พันทิปของเยอะ และถ้าเดินสำรวจราคาจะได้ถูกกว่าปกติ

OverclockZone Member MAMA's Avatar

พันติ๊ปสิคับ

OverclockZone Member rsun's Avatar

ถ้าซื้อของเยอะๆ หลายๆอย่างแนะนำไปพันทิพครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

พันทิพย์ตัวเลือกเยอะก่างับ ราคากะมี ถูกก่ามะเท่าไหร่ จนถึง หลายร้อยกะแล้วแต่ของละงับ
    ยังไงๆ ซื้อหลายชิ้นกะแนะนำ1000ทิพงับ

ps เซียกะของเยอะดี น่าเดินดีอะ เหมาะแก่ขาโม (เหมือนเดิน พันทิพ+บ้านหมอ+คลองถมพร้อมกานเลย สะดวกดี) เสียดายกะแต่มานขาด ของแต่ง >.<"

OverclockZone Member Reality's Avatar

ตะวันนามีแต่ของตลาดระดับล่างถึงกลาง(แต่ก็ค่อนไปทางล่างซะเยอะ)ถ้าจะซื้อของระดับกลางถึงบนๆเช่น การ์ดจอระดับ 8600GTS หรือ 2600XT ขึ้นไป,บอร์ดราคาเกิน 5000 พวกนี้ตะวันนาจะไม่มีขายครับ

เอาง่ายๆว่าของราคาเกิน 5000 จะแทบไม่มีเลยครับ

ร้านหลอกต้มหมูก็เยอะ(อันนี้ที่ไหนก็มีควรเช็คราคาและประสิทธิภาพหรือพาผู้รู้ไปด้วยก่อนซื้อ)

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ไปซื้อที่พันทิพดีกว่าครับราคาถูกกว่ามากนะครับ ผมอยู่แถวตะวันนายังไม่เคยเฉียดไปเลยครับแพง

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ตะวันนา ก็มีนะพวก X2900 ของร้านฮาร์ดเเวร็ เฮาส์ แต่จะมีไม่มากร้าน 1-2 ร้านได้ครับถ้าอยากดูหลายๆแบบ พันทิพ แหละดีสุด

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ปันติ๊บ ร้านเยอะ ของเยอะกว่า

OverclockZone Member ผู้จัดการหญ่ายย..'s Avatar

ต้าจื้อเยอะๆ ก็ปายปันติ๊บเยยดีก่า
    กุ๋มก้าก่างิ^^

OverclockZone Member

ตะวันน่าเดี่ยวนี้ อย่าไปคับ มีแต่ของเก่า กับบ้างร้านแถมไม่มีของอะไรเลย แล้วราคาก็แพงกว่าแล้วคับ
    ไม่เหมือนสมัยก่อน

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

Pantip มีของให้เลือกมากกว่า แต่ก็ต้องขยันเดินหาครับ ของบางอย่าง spec เดียวกันแต่ราคาต่างกันมากเลย ที่สำคัญ ขยันต่อ จะได้ถูกลงไปอีก

OverclockZone Member speeddeva's Avatar

ไปตะวันนาได้ ทำไม่ไม่ลงเรื่อที่ the mall บางกะปิ ไปประตูน้ำ เดินต่ออีกหน่อยก็ pantip แล้ว

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Quote Originally Posted by speeddeva View Post
    ไปตะวันนาได้ ทำไม่ไม่ลงเรื่อที่ the mall บางกะปิ ไปประตูน้ำ เดินต่ออีกหน่อยก็ pantip แล้ว
    ตามเรปนี้บอกเลยครับ ไม่เกินครึ่งชั่วโมงถึงแน่ๆ

Bookmarks

Bookmarks