Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~~ช่วยผมแก้ปัญหาพวกโหลดบิตแบบไม่เห็นใจชาวบ้านหน่อยครับ~~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~~ช่วยผมแก้ปัญหาพวกโหลดบิตแบบไม่เห็นใจชาวบ้านหน่อยครับ~~~

ปกติมันจะดาวโหลดได้ประมาณ 100kb/sec แต่ไอ้พวกนี้มันโหลดแบบไม่กำหนดลิมิต ไม่เหลือเผื่อพนักงานคนอื่น ทำให้คนอื่นใช้เน็ตแล้วช้ามาก มันดึงไปคนเดียว90เหลือให้คนอื่น10

มีหนทางจำกัดการโหลดพวกนี้ได้ไงครับ ผมไม่ใช่แผนกแอตมิน แต่โต๊ะอยู่ใกล้เซิฟเวอร์ พอที่จะเข้าเครื่องเซิฟเวอร์ได้ แอตมินก็อยู่คนละชั้นกับเครื่องเซิฟเวอร์

หากจะไปโหลดแข่งกับมันก็ไม่ไหวคนอื่นจะแย่เข้าไปใหญ่ (แอตมินโหลดด้วยป่าวก็ไม่รู้ แหะๆ)

หาทางช่วยผมทีครับ

Originally posted by Sayun View Post
    ปกติมันจะดาวโหลดได้ประมาณ 100kb/sec แต่ไอ้พวกนี้มันโหลดแบบไม่กำหนดลิมิต ไม่เหลือเผื่อพนักงานคนอื่น ทำให้คนอื่นใช้เน็ตแล้วช้ามาก มันดึงไปคนเดียว90เหลือให้คนอื่น10

มีหนทางจำกัดการโหลดพวกนี้ได้ไงครับ ผมไม่ใช่แผนกแอตมิน แต่โต๊ะอยู่ใกล้เซิฟเวอร์ พอที่จะเข้าเครื่องเซิฟเวอร์ได้ แอตมินก็อยู่คนละชั้นกับเครื่องเซิฟเวอร์

หากจะไปโหลดแข่งกับมันก็ไม่ไหวคนอื่นจะแย่เข้าไปใหญ่ (แอตมินโหลดด้วยป่าวก็ไม่รู้ แหะๆ)

หาทางช่วยผมทีครับ
    ติดต่อ chat หาคนปล่อย ซิครับ บอกให้แบน Ip แต่ ก็ไม่มีใครอยากจะแบนให้หรอกครับ เรื่องงี้พูดกันยาก คนปล่อยเค้าก็อยากปล่อยไปให้เยอะๆ คุณก็รอต่อคิวไปละกันครับ ของฟรีนี่ครับ ทำใจซะเหอะ

Comment

ไม่ บอกอดมิน บล๊อกพอด ซะเลยละ ครับ
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

แอตมินก็เป็นหนึ่งในผู้ต้องสงสัยครับ ได้ยินคุยเรื่องโหลดหนังโป๊กับพนักงานอีกคน - -"

ผมก็โหลดบิตเหมือนกันแต่ตั้งไว้ไม่ให้ดาวโหลดเกิน 10 kb/sec

แต่ท้ายสุดคงมีการ บล๊อคพอต แบบที่คุณAreyo ว่า อดโหลดกันเป็นแถบๆเพราะพวกเห็นแก่ตัว T-T

Comment

คุยกับแอดมินครับ โปรแกรมมีเยอะแยะไปแต่ถ้าแอดมินไม่ทำก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าคุยไม่รู้เรื่องก็บอกหัวหน้าซะ เรื่องนี้คุณคงไม่ได้เดือดร้อนคนเดียวนี่ เป็นปัญหาส่วนรวม

Comment

สรุปแล้วคือ จะแย่งกันเอา BandWidth มาโหลดบิตกันที่ทำงานนั่นเอง อิอิ เหมือนผมเลย เป็น Admin แต่โหลดบิตอยู่คนเดียวทั้ง Office เน็ตวิ่งสูงสุด 140 K/s ผมยึดมา 90 ไม่มีผลต่องานทั้งสิ้นคับ

ส่วนของคุณ ถ้าเขา Block port แล้ว Admin ก็คงสบายแฮ แน่คับ คนอื่น Block หมด ตัวเองโหลดคนเดียว แบ่งให้คนทำงาน 40% ตัวเองใช้ 60% หึๆ

Comment

Originally posted by Zero_Master View Post
              สรุปแล้วคือ จะแย่งกันเอา BandWidth มาโหลดบิตกันที่ทำงานนั่นเอง อิอิ เหมือนผมเลย เป็น Admin แต่โหลดบิตอยู่คนเดียวทั้ง Office เน็ตวิ่งสูงสุด 140 K/s ผมยึดมา 90 ไม่มีผลต่องานทั้งสิ้นคับ

ส่วนของคุณ ถ้าเขา Block port แล้ว Admin ก็คงสบายแฮ แน่คับ คนอื่น Block หมด ตัวเองโหลดคนเดียว แบ่งให้คนทำงาน 40% ตัวเองใช้ 60% หึๆ

ถะ ถะ ถะ ถูกต้องเลยครับ ถ้าแอตมินที่ออฟฟิตผมทำแบบนี้ก็ไม่ว่ากัน ไม่เดือดร้อนคนอื่น

คุณ Zero_Master ใช่แอตมินที่ออฟฟิตผมป่าวเนี่ย อิอิ

แหะๆ มีวิธีให้ผมแย่ง BandWidth มาซัก 45 K/s เอาไว้โหลดหลังเลิกงานมั้ยครับ อยากโหลด need for speed carbon ให้เสร็จก่อน
              Last edited by Sayun; 3 Nov 2006, 12:34:35.

Comment

ผมก็มีปัญหาเล่นเกม แล้วพวกโหลดบิต ทำเอาเกมผมแลคเลย

ผมต้องเซ็ตยังไงคับ ให้เครื่องเขาโหลดได้ต่ำๆอ่ะคับ (ผมเข้าใช้เครื่องเขาได้คับ)

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                  ผมก็มีปัญหาเล่นเกม แล้วพวกโหลดบิต ทำเอาเกมผมแลคเลย

ผมต้องเซ็ตยังไงคับ ให้เครื่องเขาโหลดได้ต่ำๆอ่ะคับ (ผมเข้าใช้เครื่องเขาได้คับ)

มันมีโปรแกรมชื่อ cfosspeed ครับ ผมดูตามเว็บเค้าก็บอกว่ามันช่วยลด BandWidth จากการโหลดบิตในขณะที่เราต้องการดูเว็บแบบลื่นๆแล้วยังโหลดบิตด้วย แต่เล่นเกมผมก็ไม่แน่ใจนะ น่าจะช่วยได้

หรือไม่ก็ลองไปปรับลิมิตที่โปรแกรมบิตเครื่องที่เค้าโหลดบิตให้มันจำกัดการดาวโหลด ให้น้อยลงครับ

(คิดหนักๆ ต่อไปนี้จะทำไงดี จะซื้อแผ่นเกมส์ผี300 หรือ โหลดบิต 10kb/sอีก3เดือนเสร็จ)

Comment

แนะนำนะครับ http://www.homeqos.com/ ชื่อโปรแกรม DU Super Controller ลงเครื่องใหน สั่งเครื่องนั้นได้เลยคับ ว่าจะให้วิ่งเท่าไร สั่งทั้งเครื่องหรือเลือกเป็นเฉพาะโปรแกรมก็ได้ ตอนแรกลืมบอกไปโทษที อ่อ ยาแก้ไอหาเองนะคับ

Comment

ต้องไปลงที่เครื่อง เซฟเวอร์ หรือเปล่า

แล้วแอดมิน มาเจอ แล้วก็ ลบออกอีก - -

Comment

มันใส่ pass ได้กันคนเปิดและ uninstall แต่ถ้าจะไปลงเครื่อง admin นี่ คิดหนักคับ จิงๆแล้วมีวิธีอีกมากมาย ลองไปเสาะหาใน www.thaiadmin.org ดูดิคับ

Comment

Working...
                        X