Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM 1GBx2 กับ 512MBx2 มันจะ dual channel กันได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM 1GBx2 กับ 512MBx2 มันจะ dual channel กันได้เปล่าครับ

คือตอนนี้ในเครื่องมี RAM 2 GB (1GBx2) ทำ dual channel กันอยู่ ถ้าไปซื้อ RAM 512MB มาอีกสองตัวเสียบลงไป มันจะยังเป็น dual channel หรือเปล่าครับ หรือต้องเป็น 1GBx4 ไปเลย ขอบคุณครับ

เป็นครับ เสียบแค่ 3 ตัวก็ยังเป็นครับ

Comment

ได้ครับ 1ใน 1000000 ที่จะ Dual ไม่ได้นะ (Intel ใส่ 1GB x 3 ยัง Dual เลย )
      จะใส่ 512 x 2 หรือ 1024 x 2 ก็ยัง Dual ได้เหมมือนเดิม ขึ้นกับการใช้งานของเราครับ

Comment

จับกันเป็นคู่ครับ ได้แน่นอน

Comment

ตามนั้นครับบบ

Comment

คนยืนยันเพียบ

ขอบคุณครับ

Comment

แหม มันน่าจะวิ่ง quad ไปเลยเนอะ ram อ่ะ มากั๊ก แค่ dual
              ใส่ 4 วิ่งพร้อมทีเดียว 4 ตัวไปเลย (อันนี้คงไม่มีใครเค้าทำกันหรอกนะ)

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

คอมผมใส่ 256*2 ( Kingmax ) + 512 ( Rambo ).. ทั้งหมด 3 ตัว ก็ยัง Dual ครับ

Comment

Working...
                  X