คือผมใช้ Asus Eah2600xt ddr3 แล้วเวลาดูหนังกับโปรแกรม จอมันจะเป็นสีเขียวทั้งจอ อ่ะ แล้วก็ปรับไม่ได้ด้วยคืองงมากทั้งๆที่ default อ่ะคับ แล้ว

spec ก็ athlon 64 3200+
ram 1gb
mainboard MSI รุ่นไหนมะรุ
sound on board realtek
การ์ดจอ Eah 2600xt
window XP sp2

ตอนแรกผมใช้ GeForce 6600gt อยู่นะคับ แต่การ์ดจอมันเสียเลยเปลี่ยนใหม่ แล้วตอนเปลี่ยนผมก็ ลงโปรแกรม window ใหม่ด้วย แต่ไม่ได้ ทดสอบดูหนังแต่อย่างใด
แล้วทีนี้ ผมส่งคอมเข้าร้าน เพราะว่าตอนนั้นมัน ขึ้น blue screen ตลอด ผลก็ออกมาว่า ผมใช้ spwer supply 20pin มาใส่กับ บอร์ด 24 pin อันนี้ผมก็พึ่งรู้นะ ว่า บริษัทมันทำมาให้่งี้ -*- แล้ว ก็ ram มีปัญหา คือ เรือจะไม่ดีละว่างั้นแหล่ะคับ

driver การ์ดจอ ผมก็ หาอัพเดทใหม่ตลอด แต่ก็ไม่หาย
คือมันเป็นเฉพาะ ดู หนังกับโปรแกรม media ต่างๆอ่ะ K-Lite , media player , nero showtime , power DVD

อ่ะคับเลยอยากทราบว่ามันเป็นมาจากอะไรหน่ะ