Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโทษครับรบกวนอีกทีกลัวจัดแล้วไม่คุ้มเงิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโทษครับรบกวนอีกทีกลัวจัดแล้วไม่คุ้มเงิน

CPU - E6550
    M/B - P5k ตัวนี้หรือตัวอื่นดีกว่าครับ เน้นจะเอาของ asus นะครับ (พอดีอาเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ)
    VGA - ASUS VGA8800GT/G/HTDP/512M
    PSU - ASUS 550w. A-55GA เพียงพอใช่ไหมครับ ไม่พอจริงๆเดียวลดของออกไป
    HD - 300+250+120G. (ของเก่าครับ)
    DVD-rw 2 ตัว
    RAM - 2G kington

หรือ

CPU - AMD 64 x2 (5200+)
    M/B - M2N-E SLI ตัวนี้หรือตัวอื่นดีกว่าครับ เน้นจะเอาของ asus นะครับ (พอดีอาเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ)
    VGA - ASUS VGA8800GT/G/HTDP/512M
    PSU - ASUS 550w. A-55GA เพียงพอใช่ไหมครับ ไม่พอจริงๆเดียวลดของออกไป
    HD - 300+250+120G. (ของเก่าครับ)
    DVD/DVD-rw 2 (ตัวของเก่าครับ)

เอาชุดไหนคุ้มเงินกว่ากันครับ คุณภาพ CPU พอๆกันไหมครับ แนะนำที่นะครับ ผมไม่รู้เรื่องของ CPU กับ M/B จริงๆ ว่าเอาตัวไหนคุ้ม แต่เห็นราคา***งกัน 2000 แนะ

เอาไปทำอะไรที่ว่าคุ้มเงิน แล้วท่าน 12monkeys อาเป็นตัวแทนจำหน่าย ซื้อบอร์ดผ่านท่านได้ไหมอ่ะ

Comment

เล่นเกมส์(เดินยิง BF2 , crysis)กับทำงานกราฟฟิกครับที่ร้านเป็นโรงพิมพ์ครับ ซื้อผ่านอาผมมันนานอ่ะครับ ไม่ยอมสั่งให้ซักทีผมอ่ะ แล้วก็ไม่ได้ถูกกว่าพันทิพเท่าไรนะครับ เพราะเค้าขายให้กับบริษัทส่วนมากอ่ะครับ(ตามบริษัทต่างๆนั้นจะชอบซื้อเครดิตอ่ะครับ) เลยไม่มียอดขายเยอะหรือสั่งของมาสต็อกเอาไว้จนได้ราคาถูกเหมือนกันร้านตามพันทิพอ่ะครับ
      ผมต้องของโทษจริงๆนะครับ อย่าสั่งกับอาผมเลยช้ามากๆไม่งั้นผมได้8600GTSไปแล้วสั่งมาเป็นอาทิตย์ยังไม่ได้สนใจสั่งของให้ผมเลยแล้วนี้จน 8800GT ออกมาเลยจะเปลี่ยนใจนิดหน่อยครับ ที่ผมเอากับอามานั้นก็ถูกกว่าที่พันทิพไม่เกิน50-200อ่ะครับ (ต้องเอา VAT7%ด้วยอีกต่างหาก) อย่างE6550 อ่ะ ได้มา6000บาทยังต้องรวม7% อีกอ่ะ แต่เห็นมีบ้างคนว่าที่พันทิพได้6000ถ้วน(ไม่แน่ใจนะครับแต่อ่านๆผ่านมาเห็นมีบอกว่าได้ราคานั้นอ่ะ) ถูกกว่าอีกอ่ะ!!

**ที่ผมซื้อกับอานั้นเพราะว่า(สำคัญที่สุดเลย)มันเป็นเครดิตอ่ะครับ เดียวเค้าเคลียกับที่ร้านของผมเองอ่ะครับ(ไม่ต้องควักเงินตัวเองอ่ะ)
      Last edited by 12monkeys; 8 Nov 2007, 12:50:48.

Comment

ผมชอบ INTEL ครับ
        เพราะแรงกว่า หิหิหิ
        E6550 แรงพอๆ X2 6000+ อะ

Comment

CPU - E6550
          M/B - P5k ตัวนี้หรือตัวอื่นดีกว่าครับ เน้นจะเอาของ asus นะครับ (พอดีอาเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ) ผมว่าเอา P5K-E/WIFI APP ดีกว่าเช็คแล้ว ผมยังอยากเอาเลย
          DVD-rw 2 ตัว

Comment

ASUS P5KR กำลังดีครับ

Comment

ASUS P5K-E/WIFI - 5990 ผมว่ามันราคาสูงไปหน่อยอ่ะ ***งกว่าตั้ง 2000 อ่ะครับ
              ASUS P5KR - 4180 ตัวนี้น่าสนใจดีครับ ไม่รู้อาสั่งไปยัง ถ้าไปเปลี่ยนทันจะไปเปลี่ยน
              ASUS P5K - 3900 ตัวนี้ถูกสุดเลยดูเอาไว้

ขอบคุณ ทุกๆคนเลยนะครับ

Comment

คุ้มไม่คุ้มนอกจากเรื่องประสิทธิภาพแล้วมันก็อยู่ที่่ใจด้วยนะครับ
                เหมือนกับสาวก สินค้าA รู้ทั้งรู้ว่า สินค้าI แรงกว่าก็ยังใช้ สินค้าA อยู่จริงไหมครับ

Comment

เออ...ผมไม่ใช่ สาวกด้านใดเลยอ่ะครับ แต่เวลาซื้อ I แล้วมันสบายใจกว่าอ่ะ แต่ A มันถูกกว่าจริงๆนะครับ แล้วคอมที่บ้านใช้ I อยู่มาสามปี สองปีแรกปิดเครื่องเดือนล่ะครั้ง ถ้าไฟไม่ดับ หรือไม่ได้ไปไหนหลายๆวัน เลยรู้สึกว่ามันทนดีจริงๆ อยากลองใช้ A เหมือนกันนะครับ แต่ช่วงนี้ I มาแรงจริงๆเลยต้องเอาเหมือนเดิมไปก่อน..

Comment

Working...
                  X