Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver nVidia ตัวไหนดี-ใหม่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver nVidia ตัวไหนดี-ใหม่สุดครับ

Driver nVidia ตัวไหนดี-ใหม่สุดครับ ของผมใช้การ์ดซีรี่ย์6อยู่ ขอลิ้งค์โหลดด้วยครับ

http://downloads.guru3d.com/

Comment

ถ้าถามถึงใหม่สุดก็คงต้องเป็น 169.04 beta เเต่ผมว่า VGA Series 6 เเนะนำให้ใช้ 93.71 94.24 ดีกว่าครับ หรืออาจเล่นตัว 163.71ก้ได้ครับ มันเสถียรกว่าครับ

Comment

บอกSeries เเต่ไม่บอกรุ่น ไม่บอกสังกัด มันต่างกันที่ตรงนั้น

เอาเป็น6200เเล้วกัน ใช้ตามที่ท่านข้างบนบอกดีเเล้วครับ เเละถ้าAGPก็หา๊Upส่วนของDriverด้วย เอามาทั้งPlatformเลยก็ดี เพิ่มให้อีกก็ ngo9792, DNA9424, 163.75, 169.04Beta

ตัวล่าสุดนี่ยังนั่งเล่นอยู่ตอนนี้ครับ สลับโหมดเเล้วรู้สึกว่าไปได้ดีกว่า บางตัวค้างเล็กน้อย อย่างอื่นยังไม่ได้ลองครับ อาจเป็นที่chipset ถ้าใช้ืืืืnvidiaอยู่ก็น่าจะดีกว่าของผม

Comment

nvidia gf6200 ตัวที่ไม่มีพัดลมใช้ driver ไหนดีครับ ตอนนี้ 162 อยุ่

Comment

Originally posted by cinz View Post
            nvidia gf6200 ตัวที่ไม่มีพัดลมใช้ driver ไหนดีครับ ตอนนี้ 162 อยุ่
            ใช้เหมือนกันเลย คุณ OC ได้มั้ยอ่ะ

Comment

ผมใช้6200อยู่ครับ

Comment

ลองมาอีกเเล้ว169.09 ดูชื่อเเล้วถูกใจ ปรับหลายอย่างเเล้วมันไปได้ไม่ค่อยสะดุด เเต่ถ้าMainboardเป็นnvidiaด้วยก็น่าจะดีกว่า ใส่ntuneเเล้วปรับรายละเอียดได้เยอะ ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นได้เเค่Temp กะ Clock
                ลองปรับในเเบบClassicเเล้วบางค่าไม่มีให้เลือก หรือปรับเเล้วมันคืนค่าเดิม เเต่เเบบModernปรับได้ละเอียดกว่า ปรับหยาบๆเเบบClassic เเล้วค่อยไปเก็บรายละเอียดต่อก็ได้ เพราะถ้าใช้เเบบใหม่มันละเอียดหาจุดเริ่มต้นยาก

Comment

ผมใช้ 169.09 แล้วดูเหมือนว่ากาดจะไม่รับ ไม่เป็นไร ลงแล้วเป็นจอใหญ่อย่างเดียวปรับไม่ได้

Comment

Working...
                  X