Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับชุดประหยัดงบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับชุดประหยัดงบ

จะซื้อชุดใหม่ไปถามร้านมา celeron D กับ Pentium SOCKET 775 สเป็คต่ำที่สุดวิ่งที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ ถ้าเราเปิดโหมดการทำงาน CPU จะร้อนแค่ไหนครับ แล้ว sink+พัดลม ที่มากับ CPU จะเอาอยู่มั้ยครับ ถ้าตัว CPU ร้อนจัด ต้องเปลี่ยน sink+พัดลม รึป่าว แบบว่างบจำกัด

บอร์ดที่ร้านจัดให้เป็นของ ECS ครับ

ถถ้าจะเอาแบบประหยัด เรื่องซิ้ง ก็ไม่ต้อง สนครับ แพงแบบไม่มีเหตุผม CPU เดิมๆ สามารถทำงานได้ 24 ชม อยู่แล้วครับ

ถูกสุด ก็ Celeron D420 วิ่งเท่าไรจำไท้ไดเ แต่คุณภาพ ใช้ได้เลยครับ
    คุ้มสุดก็ E2140 ครับ

มีงบทั้งหมด (เอาเคชอย่างเดียว) เท่าไร ครับ

Comment

Celeron D 420 กินไฟแค่ 35W มันไม่ร้อนขนาดนั้นหรอกครับ อย่างมากก็อต่างกับอุณหภูมิห้องไม่เกิน 5 องศาหรอกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ถถ้าจะเอาแบบประหยัด เรื่องซิ้ง ก็ไม่ต้อง สนครับ แพงแบบไม่มีเหตุผม CPU เดิมๆ สามารถทำงานได้ 24 ชม อยู่แล้วครับ

ถูกสุด ก็ Celeron D420 วิ่งเท่าไรจำไท้ไดเ แต่คุณภาพ ใช้ได้เลยครับ
        คุ้มสุดก็ E2140 ครับ

มีงบทั้งหมด (เอาเคชอย่างเดียว) เท่าไร ครับ
        Originally posted by MMGLower View Post
        Celeron D 420 กินไฟแค่ 35W มันไม่ร้อนขนาดนั้นหรอกครับ อย่างมากก็อต่างกับอุณหภูมิห้องไม่เกิน 5 องศาหรอกครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วแรมนี่ผมจะรับที่ 1 G พอไหวมั้ยครับ

Comment

Window Vista ไม่พอครับ Xp ก้อ สบายๆ ครับ (นอกจากจะเล่นเกมหนักๆ ไม่ไหวแน่นอน)

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
            Window Vista ไม่พอครับ Xp ก้อ สบายๆ ครับ (นอกจากจะเล่นเกมหนักๆ ไม่ไหวแน่นอน)
            ครับ ผมชอบ XP มากกว่า
            แต่ว่าวันนี้จะลองไปถามที่ร้านดูว่าบอร์ดที่จัดมาเป็นรุ่นไหน สามารถใส่ Hdd แบบ IDE ได้รึป่าว

Comment

แล้วถ้าผม อัดลง มินิเคส soundcard กับการ์ดจอ มันจะร้อนมากมั้ยครับ รอผู้รู้มาตอบนะครับ เพราะรอจะซื้อเครื่องใหม่

Comment

ถ้า การ์ดจอรุ่น เล็ก กับ รุ่น กลาง น่า จะไม่มีปัญหาครับ ว่าแต่เก้บสายไฟดีๆหน่ะนะ

Comment

Originally posted by dragdemond View Post
                  ขอบคุณมากครับ แล้วแรมนี่ผมจะรับที่ 1 G พอไหวมั้ยครับ
                  ถ้าเป็น XP ก็เป็นที่รู้กันว่า ไม่มีปัญหา
                  ถ้าเป็น VISTA ต้อง MOD กันหน่อย ให้ VISTA กินทรัพยากรเครื่อง เริมต้นที่ 300M ก็สบายครับ และถ้าใช้งานไม่ใช้แบบ Photoshop มืออาชีพ ก็ลื้นครับ vistra จัดการระบบได้ดีกว่า vista มากนะครับ เอาง่ายๆ ตอน เล่นเกมส์ หลังจากออกจากเกมส์ เครื่องจะหน่องๆ viats ทำได้ดีกว่า xp ในการ เตรียมพร้อมใช้งานขั้นต่อไปครับ แต่แรกๆจะรำคาณน่าดูครับ สำหรับ วิสต้า

Originally posted by dragdemond View Post
                  ครับ ผมชอบ XP มากกว่า
                  แต่ว่าวันนี้จะลองไปถามที่ร้านดูว่าบอร์ดที่จัดมาเป็นรุ่นไหน สามารถใส่ Hdd แบบ IDE ได้รึป่าว
                  ปกติได้ครับ ไม่มีปัญหา ถ้ายังชอบ xp แนะนำให้ใช้ต่อไปเพราะยังเป็น OS ที่สมบูรณืที่สุดครับ
                  แล้วถ้าผม อัดลง มินิเคส soundcard กับการ์ดจอ มันจะร้อนมากมั้ยครับ รอผู้รู้มาตอบนะครับ เพราะรอจะซื้อเครื่องใหม่
                  ไม่ร้อนเท่าไหร่หรอกครับ

Comment

ขอบคุณท่านวิกรมาก ๆ เลยครับ

Comment

Working...
                    X