Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า เจ้า PTGD1-LA ใส่พวก Intel Core 2 Duoได้รึเปล่าอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า เจ้า PTGD1-LA ใส่พวก Intel Core 2 Duoได้รึเปล่าอ่าครับ

อยากจะรบกวนสอบถามพี่ๆว่า เมนบอร์ด PTGD1-LA ของ Asus ใส่ Cpuจำพวก Intel Core 2 Duo ได้รึเปล่าอ่าครับ ขอบคุณครับ

เมนบอร์ดรุ่นนี้ชิปเซ็ตอะไรครับ ลองเปิดคู่มือเมนบอร์ดดูครับ

Comment

คู่มือเมนบอร์ดไม่มีอ่าครับพอดีซื้อคอม เป็นsetมาอ่าครับ ไม่ทราบว่าดูได้ที่ไหนเหรอครับ

Comment

อ่อผมเปิดในโปรแกรม Cpu-z ดูมันเขียนว่า Chipset i915P/i915G อ่าครับ

Comment

GD1 = 915P DDR1

อยู่ในเครื่อง barebone

ใส่ได้เฉพาะ Pentium 4 และ cerelon Prescott

Comment

ก็หมายความว่า ผมไม่สามารถใส่พวก ตระกูล Duo ได้ใช่ไหมอ่าครับ

Comment

ใช่ครับใส่มะได้

Comment

อ่อครับ ขอบคุณพี่ๆมากเลยนะครับ อ่อ แล้วมีบอร์ด รุ่นไหนที่ใส่ได้แล้วยังใส่ram ddr bus400ได้ไหมอ่าครับ

Comment

Originally posted by pochacco View Post
                  อ่อครับ ขอบคุณพี่ๆมากเลยนะครับ อ่อ แล้วมีบอร์ด รุ่นไหนที่ใส่ได้แล้วยังใส่ram ddr bus400ได้ไหมอ่าครับ
                  ------------------------------------
                  เท่าที่ผมเห็นวางขายอยูตอนนี้ ที่ผมเจอมายังไม่เห็นเลยครับว่ามีบอร์ดรุ่นไหนที่ยังวางขายอยู่ที่เป็น ddr1 แล้วรองรับกับซีพียูc2d ครับ

Comment

775I65G ใส่ C2D ได้ครับ DDR1 AGP8X

Comment

รุ๋นนี้เลยครับ Asus P5PE-VM ยังรองรับแรม DDR 1 AGP 8X ราคาประมาน 1900 บาทครับ
                      รองรับ Core 2 Duo
                      Cpu Support http://support.asus.com/cpusupport/c...&model=P5PE-VM

Comment

แต่ VGA ของผมมันเป็น PCIอะจิ๊ครับ

Comment

Originally posted by pochacco View Post
                          แต่ VGA ของผมมันเป็น PCIอะจิ๊ครับ
                          DDR2 ถูกเป็นขี้ ซื้อโลด 2GB

Comment

อ่าครับ ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ

Comment

Working...
                            X