Announcement

Collapse
No announcement yet.

Call of DuTy 4 Show Off !! มาดูภาพกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Call of DuTy 4 Show Off !! มาดูภาพกัน

ปรับทุกอย่างสูงสุดเท่าที่จะทำได้
    อันไหนเห็นมัน normal ก็คือมันให้ปรับได้แค่นั้น
    ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

มีเฟรมเรตเป็นข้อมูลให้ดูด้วยครับ
    System spec
    Core 2 E6750 No O/C
    DDR2 Crosair 2 GB
    XFX Geforce 8800 GTS 320 MB No O/C
    Driver Nvidia Forceware 169.04 Beta
    Runs on Windows Vista

เริ่มฉากแรกด้วยท้องฟ้าอันมืดครึ้ม

ณ ศุนย์ฝึก SAS

มีใครสนใจโต้คลื่นมั้ยครับ

stack up and standby for breaching !

So lucky, I was born in Thailand

อ๊ะจ๊กกกกกกก !!

ปฏิบัติการ ยามค่ำคืน

ฉากยิง support จากที่สูง
    เป็นหนึ่งในฉากที่ดีที่สุดเท่าที่เคยเล่นเกมซีรี่ส์นี้มา (ไม่นับเกมอื่นนะ)

เห็นฉากนี้แล้วนึกถึงเกม Delta Force : Black Hawk Down

Rally up squad !! .... Ah sorry I'm not a leader ..

ได้เวลาอาบแดดแล้ว ..

เตรียมลุยกันต่อ !!

จบแล่ววว

เป็นไงบ้างครับ เกมน้องใหม่ล่าสุดีของซีรี่ย์....นี้
    ใส่ ... ให้ไปเติมในช่องว่างเอาเองว่า ห่วย หรือดี
    เพราะซีรีส์นี้ ใครชอบก็ชอบไปเลย ใครเกลียดก็โคดเกลียดไปเลย

ความเห้นส่วนตัว กราฟฟิกธรรมดามากครับ effect น้อย ระบบฟิสิก นี่แทบไม่มี ถังน้ำมันยิงไปเหอะ มันก็ตั้งอยู่ที่เดิมไม่มีน้ำมันไหลออกมาด้วย
    ถ้ากราฟฟิกเป็นแบบ Ghost Recon Advanced Warfighter 2 สุะเจ๋งมาก
    เกมนั้น AI มันดันบ๊องๆ ไปหน่อย เลยหมดสนุก ภาพก็ช่วยไรไม่ได้

แต่การออกแบบฉาก ใช้ได้เลยครับ ฉากเรือฉากแรก นี่อย่างกะหนัง ระทึกทุกนาที
    แต่พอเข้าฉากของ US ที่บุุกเข้าเมือง เริ่มเข้าอิหรอบ COD เล่นตามสคริปต์เหมือนเดิม
    เราไม่เดิน เกมก็ไม่ดำเนินต่อ อันนี้ล่ะเซ็ง

แต่รวมๆ ไม่คิดไรมากก็สนุกดีครับ เอามาเล่นกับคนยิ่งน่าสนุก หุหุ

เกมต่อไปที่รอคอย Blacksite Area 51 ใช้เอนจิ้น Unreal 3 เหมือนกัน
    มาลองดูว่าจะเอาอยู่มัั้ย อิอิ
    Last edited by aong; 8 Nov 2007, 16:43:12.

แจ่มครับ อย่างน้อยๆมันก็ไม่กลับไปยุคสงครามโลกละ

Comment

งานแล้วละ กราฟฟิกขนาดนี้นะ

Comment

เท่าที่ดูๆแล้ว บางที เครื่องของคุณ aong ก็มี Frame rate ร่วงลงไปบ้าง (โดยเฉพาะตอนที่มีทหารเยอะๆ)

คืออยากจะทราบข้อมูลว่า เกมส์นี้ถือว่ากินสเปคเครื่องสูงมากมั๊ยครับ เมื่อเทียบกับความสวยงามของภาพที่ได้มา

อย่างการ์ดจอระดับล่างๆ เลย เช่น GF 6200 หรือ GF 7300 นี่ สำหรับเกมส์นี้แล้วคิดว่าเป็นไงครับ

อ้อ อีกอย่างนึงก็คือ CPU ครับ อย่างพวก Celeron หรือ Sempron จะเลี้ยง unit ที่มีมากมายมหาศาลในเกมส์นี้ไหวรึป่าวครับ คือเท่าที่ดูๆ แล้ว ผมว่ามันก็ไม่ได้มีการฟฟิคที่สวยกว่า COD2 มากมาย สักเท่าไหร่เลยน่ะครับ

จึงอยากถามเพื่อขอทราบเป็นแนวทาง น่ะครับ

Comment

ส่วนตัวผมชอบครับ

Comment

ตอนเฟรมเรตตก ผมว่าเป็นที่ CPU ผมมากกว่าครับ
            เพราะ มันตกแค่สองสามวิ แล้วก็กลับมาเหมือนเดิม -- ในฉากเดิม

สำหรับ 6200 ไม่รู้เหมือนกัน
            แต่ในบอร์ดเมืองนอกมีคนบอกว่า

Yes, it will. I'm running it on low @ ~30ish FPS.
            ---
            Currently awaiting StarCraft II and Rock Band.
            Specs: 2.6GHz P4, 1 Gig of RAM, GeForce 6200 (256MB)...yes, point and laugh at me.

( From http://www.gamespot.com/pc/action/ca...215&pid=939217 )

Comment

ตรงไรท์เฟิล....สองคน ผ่านรถถังแล้วไปเจอตรงรถ ตรงนั้นผ่านยังงัยอ่า มันบอก letgo แล้วมันก็เข้าใต้ท้องรถ ไม่รู้จะไปทางไหน เจอหมากัด และ เพื่อนเราตายตลอด ผ่านยังงัยอ่าด่านนี้....

Comment

ยังโหลดไม่เสร็จเลย- -" เน็ตเน่า

Comment

มันพอๆกับ Air bone ป่าวครับ

Comment

Yes, it will. I'm running it on low @ ~30ish FPS.
                    แปลไทยนะ

อืม! มันเล่นได้ แต่ปรับต่ำ นะ Framerate ประมาณ 30

FR 30 ผมว่าลื่นใช้ได้แล้วล่ะครับ ขอบคุณมากๆ นะครับ สำหรับคำตอบน่ะครับ

งั้นก็สรุปได้เลย ว่า GF7300GT เล่นได้ชัวร์ๆ

Comment

ลองเล่นดูแระ ....แต่พอหลังจากได้เทียบกับ CRYSIS ตัวเดโม พบความแตกต่างของความงามอย่างเห็นได้ชัด
                      COD4 อาจไม่ต้องใช้เครื่องพลังสูงเพื่อที่จะเล่น แต่รายละเอียดของฉากก้ด้อยตามลงไปครับ พวกต้นไม้ใบหญ้า
                      ไม่ค่อยสวยเลย เคลื่อนไหวไม่ได้ และส่วนของน้ำก้ไม่สวย แต่ยอมรับว่า ตัวโมเดลทหารนั้นละเอียดสวยงามมาก
                      ส่วนเกมเพลย์ก้ยังสนุกตามสไตล์ COD เช่นเคย การรบรันพันตูนัวเนียกันแบบเดิมๆครับ...............

Comment

เย่้เคลียร์แล้วสนุกมากครับ มันส์จริงๆได้ฆ่าไอ้โล้นแก่ด้วยฝีมือตัวเอง ภาพรวมสนุกกว่าภาคเก่าเยอะการดำเนินเรื่องดีมาก ยังกะหนังเรื่องนึงเลย..อยากให้มีภาค5ต่อ..

Comment

แสงของเกมส์ใช้ได้เลยแฮะ...........มันดูเด่นดี ตัวทหาร

Comment

ภาพที่ให้ดูท่านปรับภาพแค่ปานกลางเองนี่ครับ ถ้าปรับสูงคงจะงามกว่านี้เยอะ

Comment

สวย ครับ

Comment

Working...
                              X