Announcement

Collapse
No announcement yet.

MainBoard M2V เหมาะกับ AMD รุ่นไหนฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MainBoard M2V เหมาะกับ AMD รุ่นไหนฮะ

ผมอยากลองของ AMD บ้าง มีคนเคยบอกมาว่าใช้ของ AMD เล่นเกมดีกว่า
    บ้างก็บอก เล่นเกมไม่ได้ขึ้นอยู่กับ ซีพียู ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วยครับ
    เอาไว้เล่นเกมล้วนๆเลยนะฮับ

ใส่ได้ทุก CPU เลยครับ
    แนะนำ X2 จะแจ่มสุด
    แล้วตั้งงบ CPU ใว้เท่าละ ละครับ

Comment

คงมีแค่ 3-4 k อะฮะ เพราะต้องเอาไปซื้ออย่างอื่นอีก - -*

Comment

Originally posted by Quicksilver View Post
        คงมีแค่ 3-4 k อะฮะ เพราะต้องเอาไปซื้ออย่างอื่นอีก - -*
        X2 4800+ 2.5GHz - 3800฿ นะ

Comment

ใจฮะ แล้วตกลงว่า AMD เล่นเกมดีกว่า อีกฝั่งหรอฮะ
          แล้วทำไมถึงเลือกใช้แบบ x2อ่า

ป.ล.ขอเว็บราคาของหน่อยได้ไหมฮะ อยากได้ๆ

Comment

ซื้อ CPU แค่ 4000+ แล้วเอาเงินที่เหลือไปซื้อ MB DFI มาลากครับ

Comment

Originally posted by Quicksilver View Post
              ใจฮะ แล้วตกลงว่า AMD เล่นเกมดีกว่า อีกฝั่งหรอฮะ
              แล้วทำไมถึงเลือกใช้แบบ x2อ่า

ป.ล.ขอเว็บราคาของหน่อยได้ไหมฮะ อยากได้ๆ
              ประมาณนั้น
              เทียบราคา ต่อ คุณภาพ นะ (+ คะแนนด้านเกมส์ใน System เดียวกัน)

Comment

55+ ถ้าหนูเก่งเรื่องคอมจะไม่รบกวนพวกพี่เลย
                MB DFI มันคืออะไรหละนี่

โทษทีฮับที่ไม่รุ้เรื่องอะไรเลย เด็กม.5 ก็รุ้แค่ว่าคอมพิวเตอร์สะกดยังไงเท่านั้นแหละมั้ง 55+

Comment

55+ ถ้าหนูเก่งเรื่องคอมจะไม่รบกวนพวกพี่เลย
                  MB DFI มันคืออะไรหละนี่

โทษทีฮับที่ไม่รุ้เรื่องอะไรเลย เด็กม.5 ก็รุ้แค่ว่าคอมพิวเตอร์สะกดยังไงเท่านั้นแหละมั้ง 55+
                  เป็นอุปกรณ์หน้าที่เดียวกับ M2V นะครับ แต่มีความสามารถ ในการทำให้ CPU ทำงานได้ความ ปกติได้ ดีครับ

Comment

รบกวนบอกมากกว่านี้ได้ไหมฮับ ไม่ค่อยเข้าใจ "อุปกรณ์ที่ทำหน้าที่เดียวกับ M2V" มันคือ เมนบอร์ด หรือไรอ่า
                    T.T

Comment

จ้า ยี้ห้อ DFI รุ่น INFINITY ULTRA2 M2

Comment

CPU AMD Ath.X2 AM2 4400+
                        VGA XFX 8800 GT
                        MainBoard DFI INFINITY ULTRA2 M2
                        RAM Corsair 1GB 667 *2
                        HDD Seagate SATA-II 250GB

ใช้ได้ไหมอ่า เป็คแบบนี้
                        ผมอยากทราบราคาของ MainBoard ที่พี่ wikorn บอก กับราคาของ VGA XFX 8800GT ไม่รู้จะตรวจสอบจากที่ไหน รบกวนทีฮับ

Comment

รบกวนบอกมากกว่านี้ได้ไหมฮับ ไม่ค่อยเข้าใจ "อุปกรณ์ที่ทำหน้าที่เดียวกับ M2V" มันคือ เมนบอร์ด หรือไรอ่า
                          T.T
                          เมนบอร์ด นั่นแหละครับ
                          มันมี หลาย ยี่ห้อ ให้เลือก

Comment

DFI ร้าน TK พันทิพย์ 3300+-
                            8800GT ยี้ห้อ Galaxcy มาแล้วนะครับ บัสซิเทค 9390 ครับ พันพิทเช่นกันครับ

สเปคกำลังงามครับ 2.8-3.0 GHz ไม่น่ามีปัญหาอะไร

Comment

อ่า ตอนนี้ผมไปอ่านกระทู้เก่าๆเกี่ยวกับ DFI INFINITY NF ULTRAII-M2 แล้วก็พอเข้าใจมากขึ้นและฮับ
                              เด๋วไปคุยใน ฟอรั่ม VGA ต่อดีก่า ค่อยๆไปทีละชิ้นๆ

Comment

Working...
                              X