Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินXP ใส่แรม 4GB มันจะใช้งานเต็มป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินXP ใส่แรม 4GB มันจะใช้งานเต็มป่าวครับ

วินXP ใส่แรม 4GB มันจะใช้งานเต็มป่าวครับ

เต็มครับ แต่ิมันจะขึ้นไม่ถึง4gb

แต่ในbios จะขึ้น4gbครับ

Comment

ไม่เต็มครับ ต้องใช้วินโดว XP ตัวที่เป็น 64BIT ครับ ถึง BIOS มองเห็น แต่วินโดวมองไม่เห็นก็ใช่งานได้ไม่เต็มที่ครับ

Comment

แล้วตัว 64บิต มันแตกต่างกับตัว32บิตตรงไหนอีกบ้างครับ ไว้ใช้เล่นเกมครับ

Comment

ไม่เต็ม
          ใช้งานได้เท่าที่ OS เห็นครับ
          ใส่ 8GB BIOS และ cpu z เห็นหมด
          แต่ OS 32bit เห็นแค่ 3GB ก็จะใช้งานได้แค่ 3GB เกินนั้นก็ full อะ (คงได้ใช้ HDD เป็น RAM อะ หุหุหุ)

Comment

Working...
          X