Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม card V9520 2ตัวนี้ถึงแตกต่างกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม card V9520 2ตัวนี้ถึงแตกต่างกันครับ

ASUS V9520 การ์ดเสียผมเอาไปเคลมกับ D-COM ผมได้ถ่ายรูปตัวที่เสียเก็บไว้ แล้ววันนี้ได้การ์ดตัวใหม่มาแล้ว อย่างอื่นก็ดูเหมือนๆกันนั้นแหละ จะต่างก็ที่ชิปแรมกับคาปาซิสเตอร์ การ์ดเดิมแรมเป็น hynix ตัวใหม่เป็น samsung ตัวคาปาซิสเตอร์ก้ไม่เหมือนกัน แต่คงไม่ติดใจถ้าค่ามันได้เท่ากับ.. แต่ทำไม คาปาซิสเตอร์ถึงหายไปตั้ง 3ตัวนะ.. แต่ผมยังไม่ได้ลองตัวใหม่แต่คิดว่าคงใช้ได้ไม่มีปัญหา ไม่งั้นคงไม่เคลมมาให้ แต่แปลกใจจริงๆ..นะ

โห....สังเกตขนาดนี้เลยหรือครับ

Comment

คาปา แบบอิเล็คทรอไลท์ (เขียนถูกหรือเปล่า) ตัวใหญ่ๆ สังเกตุเห็นดีเลยครับ..

Comment

ผมลองใช้การ์ดนี้แล้วก็ใช้ได้ไม่ปัญหาอะไรอะ.. โดนแกะออกไปขายปะ..

Comment

test ลายเซ็น

Comment

test
            Last edited by hornetpc719; 3 Nov 2006, 17:13:51.

Comment

ตัวเก่าเป็น C กระป๋องด้วย

Comment

นั่นสินะ มีเหตุผลอะไร ที่ทำให้มันไม่เหมือนกันหว่า?

Comment

ของคนละล๊อตกัน รุ่นเดียวกัน แตกต่างกันนะครับ ผมเองก็เคยเจอของ asus GF2mx400 ซื้อมา 1 อาทิตย์ แล้วไปซื้ออีกตัว รุ่นเดียวกัน ราคาเดียวกัน แต่มีความแตกต่างกันครับ รุ่นก่อนหน้ามีพัดลม รุ่นหลังไม่มีพัดลมทั้งๆที่รุ่นเดียวกัน แต่โมเดลคนละตัวกัน

Comment

ตัวเก่าดีก่าเยอะ

Comment

Originally posted by guru View Post
                      ของคนละล๊อตกัน รุ่นเดียวกัน แตกต่างกันนะครับ ผมเองก็เคยเจอของ asus GF2mx400 ซื้อมา 1 อาทิตย์ แล้วไปซื้ออีกตัว รุ่นเดียวกัน ราคาเดียวกัน แต่มีความแตกต่างกันครับ รุ่นก่อนหน้ามีพัดลม รุ่นหลังไม่มีพัดลมทั้งๆที่รุ่นเดียวกัน แต่โมเดลคนละตัวกัน
                      ไม่มีพัดลมคงไม่เป็นไรมั่งครับ อาจจะออกแบบให้ซิ้งค์ใหญ่ขึ้นไม่ได้มีผลกับวงจรและค่าของไฟฟ้าต่างๆ แต่ของผม C หายไปมันเกี่ยวข้องกับวงจรแน่ๆเลยครับ..ค่าต่างๆคงไม่เหมือนกันแล้ว แปลกจริงๆนะ..

Comment

ดูดีๆ ครับ นอกจาก C หายแล้วมีตัวอื่นอีกด้วย เล่นเกมส์จับผิดดีกว่า 555
                        แต่...ของเก่าดูดีกว่าจริงๆ

Comment

ก็แค่ผลิดกันคนละรอบ ทำงง ไร้สาระเจงๆ

Comment

Originally posted by คน View Post
                            ก็แค่ผลิดกันคนละรอบ ทำงง ไร้สาระเจงๆ
                            wihlkit9y;0ib'

Comment

Working...
                            X