เรื่องใหญ่มาก(สำหรับผม)
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: เรื่องใหญ่มาก(สำหรับผม)

OverclockZone Member saylop's Avatar

Default เรื่องใหญ่มาก(สำหรับผม)

เรื่องมีอยู่ว่า ผมใช้ Router DSL-2540T ของ D-Link ครับ เวลาติดตั้งก็ไม่มีไรมากครับ เสียบสายเข้าเครื่องเสร็จก็ลงไดร์เวอร์ แต่ปัญหามันมีวันนี้ครับ คือว่าผมเข้าหน้าเวบ www.msn.com
    แล้วชื่อเวบจะเปลี่ยนเป็น http://www.msn.com/defaultO.aspx แล้วซักพักก็จะขึ้นหน้าต่างเล็กๆว่า แซนเออเรอรพอท์ พอเรากดแซนมันก็จะปิดหน้าเวบเราลงหมดละครับ ผมสอบถามไปยังบริษัททรูแล้วพนักงานก็ไม่รู้เรื่องอ่ะครับ เพื่อนๆในนี้ไครพอจะเก่งเรื่อง นี้ช่วยสอนผมทีนะครับ ผมคิดว่ามันน่าจะมาจากโมเด็มอ่ะครับ เพราะว่า ต่อกับโน๊ตบุกก็เป็นเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

ลองลบ Driver แล้วลงใหม่ดูก่อนอ่ะครับ

OverclockZone Member

มาช่วยดันให้ละกันครับ
    Last edited by some like it hot; 9 Nov 2007 at 01:14:08.

OverclockZone Member saylop's Avatar

ลงไปแล้วไม่มีไดร์เวอร์ครับ หาดูจากตรงไหนครับ ใน แอดรีมูฟ ก็ไม่มีครับ

แล้วถ้าผมจะเล่นเกมส์ แบบ C&C จะสู้กันสองเครื่อง แบบต่อ Router DSL-2540T ของ D-Link จะต้องทำยังไงรึว่าตั้งอะไรบ้างครับ

Bookmarks

Bookmarks