Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram FP-Y5 1gb 667 dual weekต้นๆ (แต่คนละweek) มาคล๊อกจะแรงเต็มที่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram FP-Y5 1gb 667 dual weekต้นๆ (แต่คนละweek) มาคล๊อกจะแรงเต็มที่มั้ยครับ

สมมุตินะครับ มีแรม FP-Y5 1GB *2 bus 667 DUAL

ตัวแรก week 7 ตัวที่ 2 week 15 แล้วเอามา clock bus จะขึ้นเต็มที่ทั้ง 2 ตัวมั้ยครับ

หรือควรจะ week เดียวกัน

แล้วขอถามเพิ่มเติมครับ
    FP-Y5 นี่ มาคล๊อค แนะนำ week ไหนบ้างครับ

แล้วถ้า clock กับ ชุดนี้ OK ไหม

Athlon x2 3600+
    M/B Asrock alive <<== ควรจะเปลี่ยนบอร์ดมั้ยครับถ้าอยาก clock แรงๆหน่อย แบบเสถียรๆ(จะนำมาใช้งานจริงครับ)

ขึ้นเต็มหรือไม่ อยุ่ที่ การปรับ ตัวคูณ CPU ครับ ว่าเราปรับให้เป็น เลขคู่หรือ คี่ ครับ

บอร์ด ASROCK ก็ใช้งานได้ครับ ลองดูก่อนได้ครับ หวังไว้ว่า FY5 ที่ท่านมีจะไม่กินไฟมากที่บัสสูงครับ

Comment

week 7 กับ week 15 นี่ไม่ต้นแล้วครับ week ต้นๆ ต้อง 63x ตัวนี้ล่ะสุดแรง 1100 กว่าๆ สบายๆเลย

Comment

Working...
      X