Announcement

Collapse
No announcement yet.

bios มองเห็นแรมไม่เต็มทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bios มองเห็นแรมไม่เต็มทำยังไงครับ

asrock nf4g sata ครับ ใช้ แรม ddr2 512*2 /533 อันนี้มองเห็นเป็น 533 ครับ ปกติ
    ส่วนอีกอันเพิ่งซื้อมา 1gb/677 แต่bios มันมองเห็นแค่ 533 ครับ ไม่ทราบว่าต้องไปปรับที่ไหนครับ
    มองใน cpuz มันก็เห็นเป็น 677 ครับ งงมากมาย -*-

เซ๊ตใน BIOS ได้เลยครับ
    ASROCK ชอบลดบัสแรมอยู่เรื่อยเลย ถ้าตั้ง Auto นะ

Comment

ไม่ใช่มันลด bus ให้เท่ากับตัวต่ำสุดเหรอคับ

ถ้าเป็นแบบนั้นก็ปกตินี่คับ

Comment

ใส่พร้อมกันหมดใช่ไหมครับ

มันต้องลดความเร็วลงมาเท่ากับตัวต่ำสุด ดังท่านข้างบนตอบ

Comment

ถูกต้องครับ

Comment

Working...
          X