Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของRouterส่งผลต่อเน็ทด้วยหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของRouterส่งผลต่อเน็ทด้วยหรอคับ

คือใช้RouterของThomsonรุ่นSpeedtouch 536 v6 เครือข่ายของTOTอ่ะคับ

เล่นไปนานๆแล้วRouterมันร้อน ต้องเอาพัดลมบ้านเป่าจ่อไว้อ่ะคับ

แล้วเน็ทมันก็เล่นไม่ได้ ต้องปิดRouterแล้วเปิดใหม่คับ

ถามแปลก -*-

ก็พอมันร้อนมันก็แฮ้งไงครับ

Comment

ยิ่งไม่ร้อนก็ยิ่งดีต่ออุปกรณ์อิเลคโทรนิกส์นะครับ การที่เนตหลุดคงไม่ใชเพราะมันเย็น คงเป็นเพราะสาเหตุอื่น ผมก็วางไวข้างเคส แล้วต่ิพัดลม 12 v. ออกมานอกเคส เป่าเราเตอร์กับฮับไว้ตลอดครับ ไม่เห็นเนตมันหลุดสักที

Comment

คือว่า มันมีอาการที่ว่า พอเล่นSFเล่นๆไปซักพักมันก็ค้าง

คือตัวเรายังวิ่งอยู่แต่คนอื่นหยุดหมด ก็คือเราหลุดนั่นเอง

แต่ไปดูที่ไฟเร้าเตอร์ มันก็ยังติดอยู่ ไม่มีอะไรผิดปกติ

พอออกจากเกมส์มา แล้วจะเข้าเว็ปมันก็เข้าไม่ได้

ต้องปิดเร้าเตอร์แปปนึง แล้วเปิดเร้าเตอร์ใหม่ ให้มันต่อสัญญาณเน็ทใหม่ มันถึงใช้ได้ปกติอะคับ

Comment

ยี่ห้อไรก็ เอ๋อหมดคับ
          ใช้ LINKSYS กะ NETGEAR มา
          ซักพักคับ เปิด 24 ชม. จะมีอาการนี้ตอน
          3เดือน 6เดือน หรือ 1ปีแล้วเป็น อยู่กับบุญบารมีของท่าน
          จะเกิดอาการ อืด เข้าบางเวบไม่ได้
          ต้องถอดปลั๊กทิ้ง รอซักพัก แล้วเสียบใหม่
          ก็จะหาย

Comment

Originally posted by hize
            คือว่า มันมีอาการที่ว่า พอเล่นSFเล่นๆไปซักพักมันก็ค้าง

คือตัวเรายังวิ่งอยู่แต่คนอื่นหยุดหมด ก็คือเราหลุดนั่นเอง

แต่ไปดูที่ไฟเร้าเตอร์ มันก็ยังติดอยู่ ไม่มีอะไรผิดปกติ

พอออกจากเกมส์มา แล้วจะเข้าเว็ปมันก็เข้าไม่ได้

ต้องปิดเร้าเตอร์แปปนึง แล้วเปิดเร้าเตอร์ใหม่ ให้มันต่อสัญญาณเน็ทใหม่ มันถึงใช้ได้ปกติอะคับ

ช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
            อาการเหมือนแฮ้งค์นะครับ

ลองไปที่ Start >> run ใช้คำสั่ง ping 192.168.1.1 -t (ใช้เลข IP ของเราเตอร์ที่คุณใช้นะครับ ที่ให้มาเป็นตัวอย่างของผม) ถ้ามีการส่งสัญญานกลับมาก็แสดงว่าเราเตอร์ไม่ได้แฮงค์ แต่สัญญานเนตมีปัญหา แม้จะมีคอนเนคชั่นไฟขึ้นอยู่ก็ตาม แต่ไม่สามารถรับส่งข้อมูลได้ ซึ่งถ้าอาการเป็นแบบนี้บางทีปล่อยไว้สักพักก็จะใช้ได้อีก แต่เราก็ไม่ค่อยรอกัน สู้ปิดแล้วคอนเนคใหม่ดีกว่า ทันใจดี
            -------------------------------------
            ปล. คำถามทางหลังไมค์ ขอที่ไม่ได้เป็นที่เกี่ยวกับกระทู้ที่โพสต์นะครับ เพราะว่าผมอยากให้สมาชิกท่านอื่นได้รับประโยชน์ด้วย แล้วอีกอย่างบางทีผมก็ตอบผิดไป ท่านอื่นจะได้เข้ามาชี้แนะนะครับ ผมก็จะได้ความรู้ไปด้วย เราก็จะได้รับประโยชน์กันทุกคนครับ ไหนๆ ก็เสียเวลากันเข้ามาแจมกันแล้วครับ

ปล. อีกที ยินดีรับและตอบทางข้อความส่วนตัวและเมล์นะครับ
            Last edited by O-Man; 2 Nov 2006, 20:24:19.

Comment

เค้าเรียก Thermal noise น่ะครับ สัญญาณรบกวนจากความร้อน

Comment

เน็ตมันดาวน์ หรือเปล่า
                ToT เน็ตเน่าบ่อย เซ็ง

Comment

ใช่แล้ว มันร้อนแล้วจาเน่าๆ อืดบ้าง หลุดเลยก็มี
                  เนทดาวน์ ก็อีกเรื่องดิ เค้าถามเร้าเตอร์

Comment

ผมว่า เย็วไว้มันก็ดีนะ แต่ เร้าเตอร์มันออกแบบมาแบบ เปิด 240ชม อยู่แล้วนะ ถ้ามันแฮ้วบอยก็ เครมดีกว่าครับ บริษัทผม เปิดไว้ 24ชม เลย มันก็ปกตินะ โตรยร้อนเหมือนกัน

Comment

sfค้าง

ช้วยบอกทีครับsfผมเล่นๆไปแล้วค้างช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ

Comment

sfค้าง

ช้วยบอกทีครับsfผมเล่นๆไปแล้วค้างช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ

Comment

รุ่นนี้ร้อนบรรลัยครับ หน้าตาไม่สวย (เพราะมีไอ้กลมๆข้างหน้าและข้างหลัง) ร้อนแต่ไม่เคยได้ Reset เลยครับ ผมปล่อยมันร้อนก็ไปตามกรรมมันเถอะ - -"

Comment

^
                            เดี๋ยวต่อไปคงมีการโชว์บล๊อกน้ำ Router แน่ๆ เลย หุหุหุ ^^

Comment

Working...
                            X