Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็น Asrock เต็มไปหมดเลยสงสัยว่ามันมีคู่แข่งบ้างมั้ยอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็น Asrock เต็มไปหมดเลยสงสัยว่ามันมีคู่แข่งบ้างมั้ยอ่ะ

ในระดับราคาเดียวกันนะครับ
    รุ่นนี้อ่ะ Asrock AliveNF6G-VSTA
    Last edited by Skelleton; 9 Nov 2007, 12:37:19.

มากมายเลยครับ ที่ราคาเดียวกัน แต่ ไม่เคยลอง หรือบางอันลองแล้ว ดีแต่ OC ไม่มัน จริง ๆ MSI Gigabyte SOLEK ECS และอีกมากมายครับ

Comment

เห็นเชียร์กันจังอ่ะ

Comment

เพราะมันราคาถูกมั้งครับมีตั้งแต่ไม่ถึง2พันยัน2พันต้นๆที่นิยมขายกัน

Comment

มีตั้งหลายยี่ห้อครับ จริงๆ Ascrock ไม่ใช่ระดับเดียวกันที่จะเทียบ GIGABYTE , ASUS นะครับ

ต้องเทียบ ECS , BioStar โน่น

Comment

soltek รู้สึกว่าจะเลิกทำแล้วครับ

Comment

ที่เคยใช้ก้อทนดีคับ ไม่ค่อยจะมีปัญหาด้วยคับ^^

Comment

รู้สึกว่าไม่ค่อยมีคนเล่นกิกกะบ๊วยเลยแฮะ -*- ตัวบอร์ดก็สวยดีนี่ครับ

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                  รู้สึกว่าไม่ค่อยมีคนเล่นกิกกะบ๊วยเลยแฮะ -*- ตัวบอร์ดก็สวยดีนี่ครับ
                  ถ้าเป็นบอร์ดระดับ 945GC คนเล่นน้อยครับ แต่พวกระดับกลางถึงสูงพวก P35-DS3R - X38-DQ6 คนเล่นเยอะครับ ผมเห็นขายกันแทบทุกร้านเลย ส่วนใหญ่ตอนนี้คนเล่นกิ๊กกาไบต์จริงๆน่าจะเป็นพวกชอบ OC และ Gamer นะครับ ผมเองก็ใช้ครับ อิอิ

Comment

เพราะasrock ชื่อมันคล้ายasus

ปล.ขำๆ

Comment

ออฟชั่น/ราคา มันมันน่าสนใจกว่ายี่ห้ออื่นครับ และคุณภาพของยี่ห้อนี้มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมาย

Comment

คุณพูดมา มันก็ ถูกนะเนี่ย เห้นหน้าตาไม่น่าคบหา แต่ว่า มันจริงใจพอสมควรนะ

Comment

เปรียบเทียบการใช้ช้่องต่อ sata ที่มากถึง 4 ช่อง
                          --------------------------------------
                          กับ ระบบเสียง 8.1 ch. ได้เปรียบบอร์ดยี่ห้ออื่น
                          --------------------------------------
                          เพราะปกติให้ sata มา 2 เองครับ กับระบบเสียงพื้นๆ

Comment

option ดีกว่าชาวบ้านในราคาที่เท่ากันใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by Skelleton View Post
                              option ดีกว่าชาวบ้านในราคาที่เท่ากันใช่มั้ยครับ
                              ถูกต้องนะครับเพียงแต่บอร์ดมันไม่มี Solid CAP เท่านั้นเอง (เอาอะไรมากของราคาไม่ถึง 2000)

Comment

Working...
                              X