Announcement

Collapse
No announcement yet.

"GF8600GT" กับ "เครื่องPlay" เอาไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "GF8600GT" กับ "เครื่องPlay" เอาไงดี

ตั้งใจจะไปซื้อคอมตามนี้ครับ
    Cpu : AMD Athlon 64 X2 4000+
    MB : AsRock AliveNF6G-VSTA
    VGA : XFX GF8600GT XXX
    RAM : ROX 667 1GX2
    HDD: Seagate 250 GB
    DVD-RW: lite-on 20x
    POWER SUPPLY:PSU ENERMAX 460W
    Case = 1,000
    MONITOR/LCD = LCD 19'' SAMSUNG 940BW
    ====================================
    ถ้าตัด
    -VGA : XFX GF8600GT XXX = 5,490
    -POWER SUPPLY:PSU ENERMAX 460W = 2,500

เงินจะเหลือ 7,000-8,000 เอาไปซื้อเครื่องเพลย์มาแทน เราจะได้ทั้ง Play และ PC

ส่วนคอมก็ใช้ตามเดิมตัด VGA ออก
    อยากถามว่าเกมส์ PC มันจะเยอะกว่า Play มากรึป่าว
    VGA นอกจากเล่นเกมส์ แล้วมันสำคัญมากรึป่าวสำหรับคอมพิวเตอร์ ใช้VGAที่มากับ MB ไหม
    ยกตัวอย่าง ถ้าดูหนังแล้วใช้ VGA ที่มากับ MB จะดูได้ไหม

คำถามออกจะแปลกไปหน่อยแต่อยากให้คอเกมส์แนะนำในการเลือกหน่อย
    ขอคุณครับ ขอโทษทีนะครับไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

แอบไปตั้งที่ห้อง เกมส์มาด้วยเลย่วามาตั้งที่ห้อง VGA ด้วยจะได้มีหลายๆความคิด

เอาทีหลายห้องเลยแฮะ
    เขาตอบแว้ว
    http://forums.overclockzone.com/foru...36#post1379436

Comment

ถามตัวเองก่อนครับว่าจะเอามาทำอะไร ทำงานอย่างเดียวหรือเล่นเกมไปด้วย

PC มีประโยชน์มากกว่า แต่ Play นี่ก็เล่นเกมอย่างเดียวดีกว่า มีหลากหลายมาก

แล้ว PS2 หรือ PS3 ละครับ

PS3 คุณต้องมีเงินซื้อแผ่นแท้ตลอดนะครับ

Comment

ต้องดูเกมส์ที่ท่านจะเล่นครับ ว่าออก Platform ไหนมากกว่า / ควบคุมแบบนั้นคล่องกว่า หรือ ท่านคุ้นเคยมากกว่าครับ

RTS หรือ FPS ใช้จอยก็ค่อนข้างจะลำบากครับ

มันมีดีคนละแบบครับ

PS ซื้อทีเดียวจบไปเลยครับ ไม่ต้องเคยมานั่ง Upgrade อยู่ แต่ทำได้แค่เล่นเกมส์อย่างเดียว

PC ทำงานได้มากกว่าครับ ควบคุมง่ายกว่า อันนี้แล้วแต่เกมส์ + ความถนัดครับ + ได้เรียนรู้เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ไปด้วยครับ ซ่อม + upgrade + ปรับแต่ง

ช่างใจดูให้ดีละครับ

Comment

5 5 5 ก็คงต้องตอบกลับไปด้วยประโยค อมตะ "ถามตัวเองก่อนครับ"
          ลองนึกก่อนว่าตัวเอง เล่นเกมส์แนวไหน เคยเล่นเกมส์อะไรแล้วชอบ อะไรไม่ชอบ แล้วค่อยตัดสินใจ

Comment

ถ้าเล่นเกม เอา play 3 ไปเลยดีกว่าครับ เครื่องเดียวก็ได้สาระไม่ต้องห่วงทรัพยากรอื่น เล่นได้ทุกเกมส์ เกมใหม่ๆก็ออกเร็วกว่า pc ไม่ต้องทนโรคเลื่อน
            เอาคอมมาทำงานธรรมดาๆ การ์ดจอตัว พัน 2 พัน ก็เอาอยู่

Comment

Originally posted by mod_aero View Post
              5 5 5 ก็คงต้องตอบกลับไปด้วยประโยค อมตะ "ถามตัวเองก่อนครับ"
              ลองนึกก่อนว่าตัวเอง เล่นเกมส์แนวไหน เคยเล่นเกมส์อะไรแล้วชอบ อะไรไม่ชอบ แล้วค่อยตัดสินใจ
              แหล่มเลย

Comment

ps1 ผมว่าไม่เหมาะ เอา 8600GT เหมาะกว่า

Comment

Working...
                X