Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องที่จะเพิ่มฮาร์ดดิสคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องที่จะเพิ่มฮาร์ดดิสคับ

คือเช่นของผมใส่ 40GB อยู่ 1 ลูก แล้วจะหา 40GB มาเสริมอีก 1 ลูก ถ้ามันคนละยี่ห้อจะใส่กันได้มั๊ยคับ
    แบบคนละรุ่นคนละยี่ห้ออะคับ มานจะแชร์กันได้มั๊ยคับ

ขอบคุณคับ

ได้ครับ
    ตั้งให้ตัวแรกเป็น master อีกตัวเป็น slave

Comment

ได้ จ๊ะ

Comment

ได้คับ^^

Comment

ตามนั้นครับ

ตั้งให้ตัวแรกเป็น master ก่อนเเล้วตั้งอีกตัวเป็น slave โดยการ Set Jumper ครับ

Comment

ขอบคุณทุกเสียงตอบรับคับผม งิงิ

Comment

ได้ครับ

Comment

ถามต่ออีกนิดเผื่อจะมีคนตอบคับ

คือถ้าอีกตัวของเราเปงคนละขนาดก็ใส่ได้ใช่มั๊ยคับ อันเก่า 40 อีกอัน 80 ก็ได้ใช่มะคับ

ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by Love[AMD] View Post
                  ถามต่ออีกนิดเผื่อจะมีคนตอบคับ

คือถ้าอีกตัวของเราเปงคนละขนาดก็ใส่ได้ใช่มั๊ยคับ อันเก่า 40 อีกอัน 80 ก็ได้ใช่มะคับ

ขอบคุณคับ
                  ได้ ไม่มีปัญหา
                  ซีเกต SATA1 80GB
                  WD SATA2 320GB
                  Hitachi IDE 82GB
                  *ปกติมี WD SATA1 40GB กับ ซีเกต SATA2 160GB พึ่งขายไป 2-3วันที่แล้ว นะ

Comment

ถ้าจะเก็บข้อมูล แนะEX BOXดีกว่าครับ หรือของซีเกตก็ได้ ราคา7900บาท เวลาบันทึกก็จะถูกลงบันทึกไว้หมดทุกอย่างเลย ออน์ไลน์ได้ ไม่ต้องเปิดคอมเช่นโหลดบิต แม้ตอนนี้เมนบอร์ดจะรองรับฮาร์ตดิสหรือSATA6ตัวถึง12ตัว แต่ก็ไม่ค่อยนิยมกับผู้ใช้ทั้วไป มักจะEX BOX ประหยัดและคุ้ม ต่อแบบแลน ต่อดูทีวี ใช้แบ็คอับ ใช้บันทึกทุกอย่าง แทน

Comment

โอ้ขอบคุณหลายเลยพี่น้องคับ
                      ขอบคุณทุกคนเลยคับ

Comment

การ set jumpper ก็ดูบนฉลากของHDD ตัวนั่นๆๆๆครับ

Comment

ขอบคุณคับทุกคน

Comment

Working...
                          X