Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการ up firmware WRT54GL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการ up firmware WRT54GL

ผม up firmware WRT54GL โดยใช้ dd-wrt[1].v23SP2 final_special_generic ในการ up ถ้าผมจะเอา firmware ของ Tomato มา up ซ้ำลงไป จะเป็นอะไรไหมครับ
    Last edited by tae0220; 9 Nov 2007, 17:51:56.

ช่วยขุด อยากรู้เหมือนกัน แล้วถ้าจาก Tomato ไปเป็น dd-wrt v23 SP2 ล่ะครับ

Comment

Originally posted by xp_ocz View Post
      ช่วยขุด อยากรู้เหมือนกัน แล้วถ้าจาก Tomato ไปเป็น dd-wrt v23 SP2 ล่ะครับ
      ไม่เป็นไรครับ อัพไปอัพมา
      อย่าพลาดล่ะกัน พังเลยนะ

Comment

ไม่เป็นไรครับผมลองมาแล้ว แต่ Tomato ผมใช้เมนูไม่เป็นง่า^^"

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
          ไม่เป็นไรครับผมลองมาแล้ว แต่ Tomato ผมใช้เมนูไม่เป็นง่า^^"
          up mini ก่อนค่อย std
          ผมเคย up std พังเลยครับ

แต่เห็นบางคนบอก std เลยก็ได้ แต่ผมไม่กล้าแล้ว

Comment

อัีพไป อัพมาได้ครับ
            แค่ อย่าอัพผิดรุ่น + ไฟดับระหว่างอัพ ก็ำพอ

Comment

Originally posted by tomodify View Post
              up mini ก่อนค่อย std
              ผมเคย up std พังเลยครับ

แต่เห็นบางคนบอก std เลยก็ได้ แต่ผมไม่กล้าแล้ว
              ถ้า v23 sp2 สามารถ อัพข้ามไปมา ได้เลย แต่ถ้าโดดไป v.24 ต้อง mini แล้วค่อย std ถึงจะเวิร์ก ครับ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                อัีพไป อัพมาได้ครับ
                แค่ อย่าอัพผิดรุ่น + ไฟดับระหว่างอัพ ก็ำพอ
                ตัวนั้นล่ะ พังครับ ดีที่เคลมไว 3 วันเอง sis ตอนส่งส่งเฉพาะตัว กลับมามีเสาแถมมาให้ด้วย
                แจ่มครับ sis สำหรับผมนะ

Originally posted by SpeedDIY View Post
                ถ้า v23 sp2 สามารถ อัพข้ามไปมา ได้เลย แต่ถ้าโดดไป v.24 ต้อง mini แล้วค่อย std ถึงจะเวิร์ก ครับ
                ตามนั้น สงสัยผมพลาดเอง ลอง mini ก่อน ได้เลย

Comment

ขอขุดหน่อยคับ

ตอนนี้เป็น v23 sp2 ถ้าอยากจะอัพเป็น v24 sp2

ผมอัพ std ได้เลยไหมคับ

หรือต้องอัพ mini ก่อน

ขอบคุณคับ

Comment

up แล้ว เน่า ถ้ายังปิงได้ เอา โปรแกแรม TFTP ยัด firmware ลงไป สามารถแก้ได้ครับ

อิอิ

Comment

Originally posted by dOgpaTh View Post
                      ขอขุดหน่อยคับ

ตอนนี้เป็น v23 sp2 ถ้าอยากจะอัพเป็น v24 sp2

ผมอัพ std ได้เลยไหมคับ

หรือต้องอัพ mini ก่อน

ขอบคุณคับ
                      อัพไปกลับได้เลยครับ
                      ผมใช้ mini หรือ micro เป็นทางผ่านเท่านั้น

Originally posted by aumsza View Post
                      up แล้ว เน่า ถ้ายังปิงได้ เอา โปรแกแรม TFTP ยัด firmware ลงไป สามารถแก้ได้ครับ

อิอิ
                      ถ้าปิงไม่เจอก็ส่งท่านบิ๊กได้ครับ ก่อนจะไปเอารุ่งทางซ่อมมือถือแล้ว

Comment

Working...
                      X