Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ HDD มาใหม่พอใส่แล้วมองไม่เห็นอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ HDD มาใหม่พอใส่แล้วมองไม่เห็นอะครับ

คือผมซื้อ HDD ลูกใหม่มาอะครับ 320GB คือเครื่องมันตรวจพบแล้วแต่มองไม่เห็นใน My Computer อะครับ แต่มันเห็นใน Device Manager อะครับ ต้องทำไงบ้างอะครับเพิ่งซื้อ HDD มาเพิ่มครั้งแรก
    Attached Files

เข้าไปตรง disk manager คับ
    คลิกขวาสั่ง create disk ลูกนั้นคับ^^

Comment

ไป format ใน Disk Management นะ เดี๋ยวก็มา
      ของใหม่ก็งี้ ละ

Comment

เข้าไปยังไงละเนี้ย มึนงงมากมาย ขอบคุณมากครับที่มาตอบ

Comment

ก้ออยู่หน้าเดียวกับที่ท่าน แคปภาพมานั่นแหละ ล่างๆหน่อย

แล้วก้อดูที่ท่าน twk วงสีแดงไว้อะคับ
          แล้วไปเลือกตรง disk 0,1,2,3
          ดูว่าลูกที่ท่านเพิ่มอยู่ตรงไหน
          โดยมากจะเป็นแถบสีดำ ดิสปกติเป็นสีน้ำเงิน
          แล้วก้อคลกขวา สั่ง create disk คับ
          Last edited by kgb99; 9 Nov 2007, 19:20:29.

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            ก้ออยู่หน้าเดียวกับที่ท่าน แคปภาพมานั่นแหละ ล่างๆหน่อย
            ขอบคุณมากครับ มั่วๆไปจนเจอละ เหอๆ

Comment

Working...
            X