overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 68

Thread: ขอสูตรฝนดินสอเพิ่มไฟ spark 7600gs ddr3 หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ขอสูตรฝนดินสอเพิ่มไฟ spark 7600gs ddr3 หน่อยครับ

ท่านใดมีช่วยบอกเป็นวิยาทานหน่อยนะครับ ผมอยากอัดอีกครับ อัดไม่ไปแล้ว
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member underground's Avatar
    ทุกที่ที่มีความแรงในหัวใจ

จัดไปลองไปทำดู.......จะได้อัดมันไปได้สมใจ
    http://xtreview.com/review114.htm

ขอบคุณ คุณundergroundมากๆครับ ผมเพิ่งทำตามเว็ปนี้เมื่อวานเองครับ แต่ผมใช้multimeterไม่เป็น หาgroundแล้วหาอีกก็หาไม่เจอเลยอาศัยฝนๆแล้วดูอุณหภูมิเอา ตอนนี้ได้ที่638/1530 อุณภูมิอยู่ที่48/66ครับ อุณหภูมิประมาณนี้น่าเป็นห่วงไหมคับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member crYsIs's Avatar
    BKK Dindang หอการค้า,U-Thong~Suphanburi(สุพรรณบุรี)

? sorry

OverclockZone Member underground's Avatar

อุณภูมิอยู่ที่48/66 ตอน Full Load ร้อนไปหน่อยของผมตอน Full Load ซิงค์เดิมยังไม่ถึง 60 เลย
    ถ้าจะลากไปต่อควรหาซิงค์เปลี่ยนและซิลิโคนดีดีมาทาจะช่วยได้เยอะครับ.....รอชมความแรงอยู่ครับ

นี่ครับ อีกเว็ปที่เป็นความรู้สำหรับผู้ที่สนใจครับhttp://www.unlimitpc.com/upcboard/viewtopic.php?t=16695

http://www.jedicool.com/list.php?cate=9&productid=173
    ตัวนี้ดีไหมครับ จะดีกว่าตัวเดิมๆรึเปล่าครับ เห็นถูกดี ผมงบน้อยอ่ะครับ คุณundergroundมีตัวถูกๆคุณภาพพอใช้แนะนำมั้ยครับ

กระทู้ของหมอเอที่แกโมไว้ก็เคยอ่านนานแล้วตอนที่ spark 7600gs ddr3 ออกมาใหม่ๆเลย
    จำไม่ได้แล้วว่าเคยอ่านที่เวบไหนอุตส่าห์ไปหามาจนเจอจนเกือบลืมไปแล้ว...ดีที่ขุดเอาให้ดูครับ
    ตัวซิงค์ที่ให้ดูของเจไดมันเป็นซิงค์ติด chip cpu แล้วครับ ถ้าจะใช้ซิงค์ VGA ก็แนะนำแบบชามข้าวหมา
    ของ ZALMAN VF900-CU LED NEW VF 900-CU WHIT LED ราคา 1550 บาท
    ตัวนี้แบบของหมอเอเหมือนกันครับ + ซิลิโคน Arctic Cooling MX-1 ราคา 350 บาท
    สองอย่างนี้จะช่วยดับร้อนได้แน่ครับ แต่ถ้าเอาแบบแรงซิงค์เดิม core 600 mem 1600 ก็พอแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ อยากได้ๆ แต่แพงจังเลย คุณundergroundครับ ซิลิโคนมีผลต่อความร้อนมากน้อยแค่ไหนครับ แพงจัง ตั้ง350แหน่ะ

ก็มีผลนะมันจะช่วยลดเรื่องความร้อนเวลา Full Load อุณภูมิสูงๆก็ช่วยลดอุณภูมิลงได้มากกว่าซิลิโคนแบบธรรมดา

ผู้มาเยือน
    Guest

ค่าตัว การ์ด + ฮีตซิ๊ง ใหม่ เกือบซื้อ 7600GT แล้วนะ คุ้มหรอป่าว ?

ผมก็ว่างั้นครับ ซื้อ7600GTได้เลย มีสูตรโมซิงค์ป่าวครับ เอาซิงค์ของcpuมาติดแทนได้มั้ยครับ
    ตอนนี้ลากได้ที่655/1530 แล้วครับ T46-48/69 แล้วTขนาดนี้อันตรายมั้ยครับ

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    ค่าตัว การ์ด + ฮีตซิ๊ง ใหม่ เกือบซื้อ 7600GT แล้วนะ คุ้มหรอป่าว ?
    อันนี้มันแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับที่ชอบการ oc ถึงให้ไปซื้อ 7600GT มาก็ต้อง oc มันอีก
    แต่ถ้าซื้อมาใช้แบบเดิมๆหรือ oc มันนิดหน่อยก็ไม่ต้องจ่ายส่วนต่างของอุปกรณ์ระบายความร้อนครับ
    แต่ถ้าชอบ oc มันสุดๆของการ์ดจอต้องควบคุมความร้อนให้ได้เพื่อการใช้งานคุ้มที่สุดกับเงินที่เสียไป
    เพราะไม่ว่าจะซื้อการ์ดรุ่นไหนต่อให้มันแรงมาแล้วถ้าชอบ oc แล้วมันอดไม่ได้หรอกเพื่อจะเพิ่มความแรงนั้นไปอีก
    ส่วนเรื่องความแรงมักจะคู่กับความร้อนเสมอถ้าปล่อยให้มันร้อนเกิินใช้งานไปนานๆมีผลเสียตามมาแน่ๆ
    ถ้าชอบความแรง + ประหยัดต้องรู้จักดัดแปลงอุปกรณ์เพื่อลดความร้อน อันนี้ต้องสร้างสรรค์เองทดลองเองครับ
    ส่วนตัวผมก็ชอบความแรง + ประหยัดดีกว่าได้แค่ไหนก็แค่นั้น ขอให้ใช้งานได้เสถียรไม่เกเรเป็นพอแล้ว

ขอบคุณ คุณundergroundมากครับ

Quote Originally Posted by underground View Post
    ไม่ว่าจะซื้อการ์ดรุ่นไหนต่อให้มันแรงมาแล้วถ้าชอบ oc แล้วมันอดไม่ได้หรอกเพื่อจะเพิ่มความแรงนั้นไปอีก
    จริงครับ ผมขอถามไรหน่อยนะครับถ้าผมเปลี่ยนซิงค์แล้วเนี่ย ประกันจะยังอยู่เหมือนเดิมไหมครับ ของmicrowareนะครับ

Quote Originally Posted by it2528 View Post
    จริงครับ ผมขอถามไรหน่อยนะครับถ้าผมเปลี่ยนซิงค์แล้วเนี่ย ประกันจะยังอยู่เหมือนเดิมไหมครับ ของmicrowareนะครับ
    ประกันก็ยังอยู่เหมือนเดิมครับเวลาจะไปเครมก็เปลี่ยนซิงค์เดิมใส่กลับแบบเดิมก่อนไปเครมนะครับ
    ......แล้วยังไงก็เอาผลคะแนนมาโชว์ให้ดูบ้างนะครับ ........

คุณundergroundครับ ขอถามคำถามโง่ๆหน่อยนะครับ Zalman ZM-NBF47 นี่ดัดแปลงติดvgaได้ป่ะครับ อยากโมซิงค์เอง ยังไม่กล้าซื้อกลัวติดไม่ได้ บ้านไกลด้วย ขอบคุณครับ

จะโมติด Zalman ZM-NBF47 ดูแล้วมันจะรับเรื่องระบายความร้อนไม่ไหวเอานะครับ
    ถ้ามีซิงค์ตัวนี้อยู่แล้วก็ลองทำดูไม่เสียหายอะไรแต่ต้องหาพัดลมซัก 80 cm รอบจัดมาเป่าช่วยระบายความร้อน
    แต่ถ้าคิดจะซื้อซิงค์ตัวนี้มาโมใส่ดูแล้วไม่ค่อย work เท่าไหร่

คุณundergroundครับ ผมจะซื้อThermaltake Extreme Giant IIIแล้วครับ ขอเบอร์คุณหน่อยได้มั้ยครับ อยากปรึกษา นัดเค้าไว้บ่าย2ครับ

ซื้อแล้วครับผม

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks