Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูทีครับ

ผมใช้ ADSL2+Router D-link DSL-2540T
    ผมเสียบสายทุกอย่างเข้าที่เครื่องตามที่ใด้คู่มือมานะครับ แล้วก็ลงไดร์เวอร์ ตามขั้นตอนที่บอกไว้ ลงแล้วก็เข้าเนตใด้ตามปกตินะครับ แต่ว่าไดร์เวอร์ที่ลงไป ไม่อยู่ในรายการอะไรเลยละครับ ทั้งสตาร์เมนู ทั้ง แอดรีมูฟ โปรแกรมในคอนโทรพรแนล รวมทั้งใน ดีไวน์เมเนเจอร์ แล้วผมก็เอาโน๊ตบุคอีกเครื่องนึงมาเสียบสายเข้ากับเครื่อง ADSL2+Router ก็สามารถเข้าเนตได้เลย โดยไม่ต้องลงไดร์เวอร์อะไรเลยครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า ธรรมดาแล้วเครื่องที่ต่อแลน มันจะสามารถ แชร์ไฟลกันระหว่างสองเครื่องใด้ไช่มั้ยครับ (รึเปล่า) ก็หยากจะรบกวนถามละครับว่ามันจะสามารถทำยังไงไห้ทั้งสองเครื่องมองเห็นกันได้ครับ และสามารถที่จะแชร์ไฟล์ระหว่างสองเครื่องได้ ผมจนปัญญาจริงๆครับเพราะว่าไม่เจอไดร์เวอร์อะไรเลยซักตัวที่จะไห้ตั้งละครับ รบกวนช่วยบอกที่นะครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่จำเป็นต้องไปสนใจไดรเวอร์อะไรเลย เซ็ต ip ให้อยู่ในวงเดียวกันสิคับ

Comment

เซ็ทตรงไหนยังไงครับช่วยสอนทีครับ

Comment

Working...
      X