Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นอะไรไม่รู้ช่วยดูให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นอะไรไม่รู้ช่วยดูให้หน่อยคับ

แบบว่ามีคอม2ครื่อง
    เครื่องแรก
    CPU P4/478 1.8 GHz
    RAM KingMax 256 MB1ตัว
    เครื่อง2
    CPU P4 HT/775 2.0 GHz
    RAM Apacer 256MB กะJetRam 128MB(384Mb)
    ปัญหาคือเครื่องแรกตอนผมเช็กกะมายคอมฯปรากดว่าแรมมันไม่ใช้256Mbแต่กลายเป็น384Mb(KingMax)แทนส่วนCPUปกติดีคับแล้วแครื่องแรกผมก็กะจะเอาไปทุบเสดเหล็กขายอยู่แล้วเลยเอาRamของเครื่องแรกมายัดเครื่อง2โดยเอาRam
    ก็เครื่อง2ออกหมดปรากดว่าในมายคอมของเครื่อง2 อ่านได้Ram 256Mb(KingMax)แล้วผมก็มาดูส่วนของCPUจาก2.0GHzกลายเป็น 3.0GHzทันทีเมื่อเปลี่ยนเป็นKingMaxอย่าทราบว่ามันเป็นอะไรกันแน่
    Last edited by sarcasm; 9 Nov 2007, 22:24:09.

งงๆคับ
    cpu 3.0 ก้อดีแล้วนิคับ
    แรมก้อ เอา 256 กับ 256 มาใส่คู่กันคับ^^

Comment

Ramเอามาใส่คู่กันแล้วคับแต่กลัวCpuเจ้งอะยิ่งจนๆอยู่

Comment

งงครับ

Comment

CPUZ

Comment

งงด้วยคนครับ ตั้งคำถามมาเป็นข้อๆก็ดีนะจะได้ตอบให้ได้ง่ายๆ อ่านแล้ววกวนยังไงไม่รู้คร้าบ

Comment

แก้แล้วครับหวังว่าคงเข้าใจมากขึ้นนะครับ

Comment

Working...
              X