overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: 7950gt กับปัญหา 1 อย่าง วอนผู้รู้ช่วยดูทีครับ

OverclockZone Member Groover's Avatar

Default 7950gt กับปัญหา 1 อย่าง วอนผู้รู้ช่วยดูทีครับ

วันนี้ได้ลองการ์ดXFX7950GTนะครับกับเกมส์ COH , Need Carbon , หนัง ไม่มีปัญหา ยกเว้นเกมส์เดียว Call of duty 2 พอเข้าเกมส์เล่นได้ประมาณ3วิ จอดำไฟจอกระพริบ เครื่องยังไม่ดับ -*- มันเกิดจากอารายหว่า ไฟไม่พอหรอครับ หรือว่าต้องลบเกมส์ทิ้งเนื่องจากมันจำค่าอื่นๆไว้ หรือเกิดจากอะไร ผู้มีประสบการณ์ชี้แนะทีครับ ปล.PSU 350watt ใช้แค่ฮาร์ดดิส1ลูก แรม512 3ตัว MB CPU แค่นี้เองครับ ลองเล่นดูไฟก็พอนะครับ แต่รอดูความเห็นอื่นๆก่อนนะครับ ถ้าสมควรซื้อ PSU ใหม่ก็คงต้องซื้อ

ปล.ผมลองเล่นแค่1ชม.นะครับ เนื่องจากต้องมาทำงาน พรุ่งนี้จะเทสตั้งแต่เลิกงานจนถึงเที่ยงดูนะครับ
    ขอมาฟังความเห็นจากผู้รู้ก่อนนะครับ เผื่อเกิดจากไฟไม่พอผมจะได้ไปซื้อ Psu มาเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ถ้าเป็นที่เกมส์เดียว
    น่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเกมส์ นะ

OverclockZone Member ADEC's Avatar

ลองลงใหม่ดูครับ ชัวร์สุด จะได้ไม่ต้องเสียเงินซ้ำซ้อนครับ
    ขอให้โชคดีครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ลองลบออกแล้วลงใหม่ดูสิครับ ผมเคยใช้P4 FX5500 แรม512 2อัน เล่นจบไปแล้ว

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ยิ่งดีด้วยครับ ได้เป็นเจ้าของ 7950GT สักที รู้สึกกว่าจะได้มา รอซะนาน

OverclockZone Member Groover's Avatar

พอดีแผ่นลงไม่มีแล้วอ่ะครับ มันมีแต่โฟลเดอร์ แต่ก้ยังวัดอะไรไม่ได้มาก พรุ่งนี้เย็นๆจะมารายงานผลอีกทีนะครับ เพราะตอนนี้ไม่ได้อยู่ห้องอ่ะครับ อยู่ที่ทำงาน งั้นขอถามนิดนึงนะครับ
    ถ้าเกิดมันเป็นกับทุกๆเกมส์ด้วยเนี่ย จะเป็นที่อะไรหรอครับ ขอทราบข้อมูลไว้ก่อน ถ้าเกิดเป็นจริงๆจะได้แก้ไขหรือซื้อของไว้เลยครับ
    Last edited by Groover; 10 Nov 2007 at 00:12:31.

Quote Originally Posted by Alatal2iel View Post
    ยิ่งดีด้วยครับ ได้เป็นเจ้าของ 7950GT สักที รู้สึกกว่าจะได้มา รอซะนาน
    รอจนแทบจะซื้อรุ่นเล็กไปใช้แล้วอ่ะครับ โชคดีได้มาซะก่อน

OverclockZone Member Roat's Avatar

มันเป็นที่ Driver ของผมก็เป็นเป็นแต่ COD4 ครับ เปลี่ยนมาใช้ 169.04 หายเลยทุกอย่างเป็นปกติครับลองดู แต่ของผมมันแค่มืดนะ

อันนี้ก่อนเปลี่ยน(จะมืด) VS หลังเปลี่ยน(ชัดเจน)
    รูป รูป

ของผม มันมืดเหมือนจอปิดไปเลยครับ แต่ไฟจอยังติดอยู่ครับ เครื่องยังไม่ดับหรือรีครับ และไม่สามารถกดออกไปไหนได้อีก ต้องรีเซ็ทอย่างเดียว ผมกังวลว่ามันคืออาการอะไรเท่านั้นเอง ตอนนี้คิดไปเองอยู่ว่าไฟไม่พอหรือเปล่า จะได้หาจับจองแต่เนิ่นๆครับ ผู้รู้ท่านอื่นๆช่วยแนะนำต่อด้วยนะครับ

Bookmarks

Bookmarks