overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ขอถามหน่อยศูนย์ Benq เป็นไงมั่ง เห็นใช้กันเยอะหลังการขายเป็นไงมั่งครับ

OverclockZone Member sengkaew's Avatar

Default ขอถามหน่อยศูนย์ Benq เป็นไงมั่ง เห็นใช้กันเยอะหลังการขายเป็นไงมั่งครับ

สนใจจะซื้อใตร่ตรองอยู่นานแล้วของเรื่องศูนย์บริการหน่อยครับว่าเป็นไงมั่ง การบริการลูกค้าการประกัน แล้ว notebook นี่ไม่ประกันจุดบนหน้าจอเหรอครับ อ่ออีกอย่างใครมี S41-324 ช่วยใช้ everest ให้แสดงข้อมูลเครื่องให้ดูหน่อยสิครับว่าใช้อุปกรณ์ภายใจของไรบ้าง ให้ดีให้มันเซฟไฟล์แล้วขอโหลดด้วยนะครับอยากรู้มากๆ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

S41 ประกัน Bright 1 จุด Dead 3 จุดครับ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

เรื่องประกันไม่รู้อ่ะ ใช้งานมา 5 เดือนแล้ว ยังไม่ได้ใช้บริการเลย หุหุ แต่ก็เห็นมีคนเขียนชมนะว่า ซ่อมเร็ว ส่วนใหญ่วันเดียวได้

OverclockZone Member sengkaew's Avatar

ใช้มาห้าเดือนแล้ว บอดีและความร้อนต่างๆเป็นไงบ้างครับ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

ความร้อนไม่ร้อนนะครับ ใช้งานปกติ จะร้อนบ้างก็ตอนที่ใช้งานพวก กราฟฟิก แต่ไม่ได้ร้อนถึงขนาดว่ามือไม่ได้ เรียกว่าอุ่นมากละกัน(ไม่รู้จะใช้คำไหน - -) เอาเป็นว่าผมเคยเจอร้อนกว่านี้ Body แข็งแรงครับ ผมเคยดรอปเทสทีนึงในแป้วเลย แต่ว่าไม่มีอะไรเสียหาย ไร้รอยบุบแตก เปิดได้ปกติ(มีsleeve ใส่อยู่นะ) เครื่องเป็นรอยยากนะ ผมชอบมาก ไร้รอยขนแมวต่างๆ แต่ขอบตรงที่วางมือ แอบถลอกเป็นจุดเล็กๆ 2 จุด ไม่รุ้อะไรไปข่วน ไว้ว่างๆจะถ่ายรูปให้ดู ว่ามันเล็กมากแล้วก็ไม่ลามแบบหลุดร่อนไปเรื่อยๆ ประทับใจ

OverclockZone Member specialty's Avatar

s41 ถือว่าตัวเครือ่งเย็น กว่า ยี่ห้อ อื่นๆเลยล่ะครับ

ศูนย์บริการก็ บริการได้แล้ว รอรับได้เลย

เคยโทรไปสอบถามของมูล เค้าก็ โทรกลับมาบอก

ผมก็ใช้มาจะ 5 เดือนแล้วเหมือนกัน ตั้งแต่ เปิดตัวที่คอมมาร์ท รอบ มิย

ไม่มีใครบ่นแลยอ่ะเหรอครับแต่ไงก็ขอบคุณคือถ้าบ่นบ้างจะได้รู้ข้อเสียบ้างแต่เคยอ่านมาก่อนหน้านี้มีบอกว่าช่างที่ศูนย์ไม่ค่อยดีไม่ค่อยเอาใจใส่ลูกค้าแต่ผมว่าสงสัยเดี๋ยวนี้เค้าคงปรับปรุงแล้วใช่มั้ยครับยี้ห้อนี้เพิ่งมาสนใจตอน S41 นี้แหละดังเลย

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

มีแต่จะบ่นว่าเล่นเกมส์จนไม่ได้หลับได้นอนตะหากการืดจอมันแรงจริงๆ

OverclockZone Member DevilBatZ's Avatar

เปิดเครื่องโหลดบิต มา3วันแล้วยังไม่ได้ปิดเลยครับห้องไม่แอร์ ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับเครื่องแรงเหมือนเปิดมาใหม่ๆ555

OverclockZone Member specialty's Avatar

ผมห้องไม่มีแอร์ เปิดโหลดบิต แทบจะไม่ปิดเลย มาตั้งแต่ซื้อ นี้ก็ ปา เข้าไป 5 เดือนแล้วล่ะครับ เปิดทุกวัน วันล่ะ เกือบๆ 24 ชม

แล้วก็ เอา hd มาจั๊มไปเก็บใน pc แทน อิอิ

ไม่มีปัญหาอะไรเลยด้วยแหละครับ อึดใช้ได้เลย

OverclockZone Member DevilBatZ's Avatar

จั๊มฮาดดิสไงหรอครับ ช่วยสอนหน่อย

อ่ะหละครับเริ่มใจอ่อนให้มันแล้ว เดี๋ยวรอเงินอีกนิดจะไปถอยมาอีกคนละกัน

เห็นใช้กันตั้งเยอะช่วยเข้ามาตอบๆหน่อยครับ อยากทราบข้อมูลมาจริงๆ

OverclockZone Member kt15's Avatar

โอเค..คับเครื่องนี้ผมใช้งานหนักมากๆๆเล่นเกมทำงานกราฟิก...เครื่องไม่ร้อนมาก...ผมเคยไปศูนย์มาแว้วคับเรื่องเเบตร่ีชาร์ไม่เข้าเเต่เขาก็ดูให้แว้วก็เปลี่ยนให้ใหม่...บริการดี...เร็ว...โอเคกลับ BenQ s41-322

OverclockZone Member

เครื่องเย็นมากเทียบกับที่เคยใช้มาหลายๆรุ่น เครื่องเป็นรอยยาก ตอนนี้ก็ยังไร้ริ้วรอย โหลดบิตข้ามวันข้ามคืนสบายๆไม่ต้องเปิดแอร์ด้วย ด้านในนี่ไม่เคยเห็นใครว่าไม่สวยเลย ชมกันทุกคน เรื่องศูนย์ไม่รู้ว่าดีมั้ยเพราะยังไม่มีปัญหาอะไร สรุปคือโอเคทุกอย่าง ตอนนี้ถ้าจะเปลี่ยนใจก็คงมีแค่ G1S เท่านั้น

ศูนย์เบนคิวที่ภูเก็ตเป็นไงบ้างครับ synnex อะครับ (ใช่รึปล่าวครับ synnex นี้ซ่อมของ benq ใช่ไหมครับ)

Bookmarks

Bookmarks