Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคให้หน่อยคับ ว่าต้องเปลี่ยน psu มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคให้หน่อยคับ ว่าต้องเปลี่ยน psu มั้ย

AMD Athlon 64 3200+ Socket AM2
    Asrock AM2NF6G - VSTA
    Kingston 1024MB (512*2) DDR2-667
    Seagate 160GB 7200 RPM SATA-II
    Spark GeForce 7600GS 256MB DDR3 128-bit
    DVD-RW BenQ
    Case 420W

อยากรู้ว่าต้องเปลี่ยน psu มั้ยอะคับ

( แล้วก็ในสเปคควรเปลี่ยนอะไรมั้ย +ได้ 2 พัน )

เน้นเล่นเกม ขอบคุณครับ

แก้ๆครับ vga เป็น 7600GT

Comment

ควรเปลี่ยนเป็น 7900จีเอส จะคุ้มกว่าครับ ส่วน psuถ้าเพียววัตต์ ก็โอเคครับ

Comment

Case 420W โนเนมอ่ะป่าว ถ้าโนเนมก็ เปลี่ยนส่ะก็ได้งับ เอาดีๆๆไปเลย เดียวจาแต๊ป ส่ะป่าวๆๆๆ

Comment

แล้ว 7900gs แรง กว่า7600gt เยอะหรือปล่าวคับ

Comment

แนะนำให้ลองดูก่อนครับ

Comment

ดูจากการใช้งานครับ
              ถ้าเปิดคอมทั้งวัน หรือเปิดคอมข้ามวันนานๆ ปิดทีก็ควรเปลี่ยน

Comment

ชุดใกล้เคียงกันผมใช้ PSU ติดเคส DELUX MG432 420W ออนเกมส์ออนไลน์ 2-3วันจะรีสตาร์ทเครื่องทีนึงพอเอาอยู่ครับไม่มีปัญหา แต่เน้นต้องมี UPS ช่วยกันใว้หน่อยก็ดีครับ

Comment

Working...
                X