Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้อะไรเสียช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้อะไรเสียช่วยหน่อยครับ

เล่นเกมส์เส็จ ก็เช็ค Disk แต่มันนานมาก
    แล้วก็ปิดเครื่อง
    พอเปิดใหม่บู๊ดเครื่องไม่ได้ เครื่องมันRestart เองวนไปเลื่อยๆ
    แต่พอปิดสวิทแล้วเปิดใหม่ใช้ได้ แต่พอลองเช็ค Diskใหม่ก็เป็นอาการเดิม
    เครื่องเพิ่งใช้ได้เดือนเดียว
    Amd 4000+
    NF6G
    RAM 1 g*2
    VGa onbrod

ถอด HDD ปาย Scan bad ด้วยเครื่องอื่นดูงับ มีแวว (ถ้า restart ที่ว่านี้คือช่วงเริ่ม window นะ)

Comment

ลง Window ใหม่ ก็ไม่หาย ลองเปลี่ยน HD / Ram ดูก็ยังเหมือนเดิม เป็นที่บอร์ดหรือเปล่าครับ

ใช้งานอื่นๆ ปกติดีครับ
      Last edited by pooky*; 10 Nov 2007, 07:19:33.

Comment

Working...
      X