Announcement

Collapse
No announcement yet.

ForceWare Release 169.04BETA เป็นใงมั้ง????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ForceWare Release 169.04BETA เป็นใงมั้ง????

อยากทราบว่า ไดเวอร์ NVIDIA ForceWare Release 169.04BETA มีใครลองแล้วมั้ง
    ผมจะเอาไปใช้กับ 7900GS ไม่รู้ว่าได้หรือเปล่าเห็นบอกว่าใช้เล่นกับ CRYSIS แบบเล่นคนเดียว
    เลยอยากถามหน่อย คุณ Gear Head

ถามว่าใช้ได้ป่าว ตอบว่าใช้ได้ครับ
    ส่วนท่านเกียร์ใช้ 163.75 WQHL ครับ (หรือป่าว) แรงไม่ตก
    จิงๆผมไม่ค่อยชอบ beta เท่าไหร่นะครับ ชอบแบบ WQHL มากกว่าใช้แล้วปลอดภัย (อันนี้คิดไปเองครับ) ใช้กับ River tuner นี้แจ่มเลยครับ แรงไม่แรงขึ้นอยู่ที่การ์ดจอ, CPU ครับ ไดร์เวอร์ก็แค่ตัวขับเคลื่อนไม่ได้ช่วยอะไรเยอะ
    Last edited by meen182; 10 Nov 2007, 10:55:59.

Comment

จัดไปครับตามนั้นแหละ ถึงอาจไม่ค่อยลื่นเท่าตัว beta แต่เวิค เหมาะแก่การใช้งานจริงๆมากที่สุด (ยกเว้น.............)

Comment

Driver ก็มีส่วนนะครับ เปรียบเหมือนมีรถแรงๆสักคัน(การ์ดจอ) ถ้าคนขับ(Driver)ห่วย ต่อให้รถดีแค่ไหนก็หลุดโค้งได้ครับ อิอิ

Comment

- ผมใช้ 163.75 WHQL แบบที่ท่าน meen182 บอกนั้นล่ะครับ
          - เมื่อกี้ลอง 169.04 ผมใช้ Riva สร้าั้ง Profile แบบ Overclock ไว้ มัน clock ติดบ้าง หลุดบ้างครับ ดูจาก Hardware Monitor แบบ OSD ของ Riva ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            - ผมใช้ 163.75 WHQL แบบที่ท่าน meen182 บอกนั้นล่ะครับ
            - เมื่อกี้ลอง 169.04 ผมใช้ Riva สร้าั้ง Profile แบบ Overclock ไว้ มัน clock ติดบ้าง หลุดบ้างครับ ดูจาก Hardware Monitor แบบ OSD ของ Riva ครับ
            จะเอาไว้ลากชะมะ งั้นลอง 169.02 ดีกว่า มันมีความลึกลับซ่อนอยู่ในนั้น หุหุ แต่ต้องหาเอาเองว่าคืออันหยั่ง อิอิ

Comment

Originally posted by dears View Post
              จะเอาไว้ลากชะมะ งั้นลอง 169.02 ดีกว่า มันมีความลึกลับซ่อนอยู่ในนั้น หุหุ แต่ต้องหาเอาเองว่าคืออันหยั่ง อิอิ
              ถูกต้องครับ!! ผ่านมาตรฐาน ISO เป็นที่เรียบร้อยแล้วด้วย

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                ถูกต้องครับ!! ผ่านมาตรฐาน ISO เป็นที่เรียบร้อยแล้วด้วย
                อะไรอะท่าน PM บอกหน่อย ครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

Comment

Originally posted by dears View Post
                  ไม่ได้ลากครับ กลัว Bug มากกว่าครับ เพราะ ใช้เล่นเกมส์อย่างเดียว

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    ไม่ได้ลากครับ กลัว Bug มากกว่าครับ เพราะ ใช้เล่นเกมส์อย่างเดียว
                    นึกว่า........................

Comment

แล้วระหว่าง 163.71 กับ 163.75 อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
                        แล้วระหว่าง 163.71 กับ 163.75 อันไหนดีกว่ากันครับ
                        ถ้าให้เลือก 2ตัวนี้ ผมเอา 163.71 WHQL ดีกว่าครับ น่าจะเสถียรกว่าตัว 163.75 ครับ

Comment

ผมใช้ตัวที่แถมมากะแผ่น อ่ะครับ 158 ป่ะ ไม่รู้น่ะ มันมีให้ปรับ AA ในไดฟ์เวอร์ อ่ะ
                          อันอื่นมันไม่มีให้ปรับ พอทำเป็น แบบคลาสสิค จะมีให้ปรับ แต่พอปรับแล้วไม่มีผล ผมก็เลยกลับมาใช้
                          ที่แถมมากะแผ่น มีปรับ AA ที่ไดฟ์เวอร์ เอาไว้เล่นเกมส์ ออนไลน์อ่ะ เห็นภาพเป็นรอยหยักแล้วเล่น บ่แซบ

Comment

Originally posted by ton2k View Post
                            ผมใช้ตัวที่แถมมากะแผ่น อ่ะครับ 158 ป่ะ ไม่รู้น่ะ มันมีให้ปรับ AA ในไดฟ์เวอร์ อ่ะ
                            อันอื่นมันไม่มีให้ปรับ พอทำเป็น แบบคลาสสิค จะมีให้ปรับ แต่พอปรับแล้วไม่มีผล ผมก็เลยกลับมาใช้
                            ที่แถมมากะแผ่น มีปรับ AA ที่ไดฟ์เวอร์ เอาไว้เล่นเกมส์ ออนไลน์อ่ะ เห็นภาพเป็นรอยหยักแล้วเล่น บ่แซบ
                            ตัวใหม่ๆก็มีให้ปรับหมดแล้วครับ ไม่เชื่อลองโล้ด หุหุ

Comment

ปรับเเบบClassicเเล้วมีให้ปรับเเต่ไม่มีผล อันนี้ก็จริงครับ บางVersionก็ค้างไปเลย การ์ดรุ่นกลางๆใช้163.75เเล้วไม่ค่อยมีปัญหาครับ

Comment

Working...
                              X