Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรับจ้างเดินระบบLAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรับจ้างเดินระบบLAN

ภายในบ้าน 5 เครื่อง
    มีแต่เครื่องคอม 5 เครื่อง
    จะคิดยังไงดีครับ
    ค่าsetเครื่องเท่าไรดี
    คิดสายเมตรละเท่าไร
    คิด ราวเตอร์ 8port
    ค่าเดินสาย
    มือใหม่ครับ

ต้องการลูกมือไมครับ อุอุอุ อยากหาประสบการณ์

Comment

ก็ไปวัดระยะสถานที่จริงว่าต้องเดินสายกี่ M

ก็ คุณก็ต้องไปเดินดู อุปกรณ์ก่อนว่าราคาเท่าไหร่

ส่วนมากถ้าเดินสาย มันจะหนักเรื่องสายนี่แหละ เพราะว่าถ้าแต่ละเครื่อง***งกันมากก็ใช้สายมาก

ต้องไปวัดระยะดูก่อนว่าประมาณเท่าไหร

แล้วก็ +ค่าแรงของเราเข้าไป +ค่าความรู้ ค่าเดินทางอะไรก็ว่าไป

แล้วก็ลองเสนอราคาไปก่อนอ่ะัคับ ถ้าเค้าตกลงก็ ok

Comment

router modem ตัวไหน หรือ HUB ตัวไหน ที่สามารถ กำหนดให้เครื่อง ลูกไม่สามารถเล่นnetได้แต่ สามารถยังแชร์ไฟล์ได้อยู่ แต่เครื่องแม่ สามารถเล่นnetได้ แชร์ไฟล์ได้

เครื่องแม่ สุมมิต เอานะครับ แต่แค่เอาเป็นเครื่องควบคุม

และถ้ามีเครื่อง server และมีลูก 5 พอลูกทำงานในโปรแกรมบัญเส็รจ กด save แล้วมันก็ไปsave ที่เครื่องแม่ ด้วย มันมีระบบแบบนี้รึป่าวครับ
        Last edited by momaymint; 11 Nov 2007, 07:09:53.

Comment

ถ้าลูกค้าต้องการงานแบบเรียบร้อย ต้องเดินท่อให้เขาด้วยนะ พยายามถามให้ละเอียด ไม่งั้นควักเนื้อแน่ๆ ถ้าจะให้ดี ไปดูงานที่เขาทำเสร็จแล้ว และลองทำตามดู

Comment

Originally posted by momaymint View Post
            router modem ตัวไหน หรือ HUB ตัวไหน ที่สามารถ กำหนดให้เครื่อง ลูกไม่สามารถเล่นnetได้แต่ สามารถยังแชร์ไฟล์ได้อยู่ แต่เครื่องแม่ สามารถเล่นnetได้ แชร์ไฟล์ได้

เครื่องแม่ สุมมิต เอานะครับ แต่แค่เอาเป็นเครื่องควบคุม

และถ้ามีเครื่อง server และมีลูก 5 พอลูกทำงานในโปรแกรมบัญเส็รจ กด save แล้วมันก็ไปsave ที่เครื่องแม่ ด้วย มันมีระบบแบบนี้รึป่าวครับ

ก็มีเครื่อง linux เครื่องนึง เอาไ้ว้ให้เก็บงานไว้ก็ได้ แบบแชร์ไฟล์ไว้เลย เก็บไว้เครื่องนึงเลย

Comment

ผมเคยรับงานที่ปราจีนมาครับ
              เดินสายที่อพาร์ทเม้น รวมๆ ก็ 60 กว่าห้อง

คิดเป็นจุดครับ จุดละ....... (ไม่บอกดีกว่า อิอิ)

แนะนำอย่างนึงครับ เดินสายผ่านท่อ มันดูไม่สวย แนะนำซื้อรางเอาดีกว่า

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
                ผมเคยรับงานที่ปราจีนมาครับ
                เดินสายที่อพาร์ทเม้น รวมๆ ก็ 60 กว่าห้อง

คิดเป็นจุดครับ จุดละ....... (ไม่บอกดีกว่า อิอิ)

แนะนำอย่างนึงครับ เดินสายผ่านท่อ มันดูไม่สวย แนะนำซื้อรางเอาดีกว่า
                อิอิ ผม เดินต่อจุด ละ 1500 ครับ รวมทุกอย่างแล้ว สายจะกี่เมตรไม่สน อิอิอิอิ

Comment

ผมก้อเคยรับมาเจ้าของรับ เป็นจุด เหมือน กัน จุดละ 1500 ครับ

Comment

Working...
                  X